Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลองของ : Galaxy MCP68

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลองของ : Galaxy MCP68

ติดตามต่อได้หน้าสองนะครับ

สวัสดีครับ พ่อแม่พี่น้องทุกคน วันนี้กระผมโอเวอร์คล๊อกเกอร์สุดหล่้อมี มินิรีวิวมาให้พี่น้องได้รับชมกันนะครับ ในวันนี้จะเป็นทีของเจ้า Galaxy AN68M-MCP68
    ซึ่งใช้ชิปเซ็ต 7025+630a นะครับ ไม่รู้จะบอกให้เห็นภาพยังไงเพราะ ตัวบอร์ดนี้ผมเห็นแวปแรกจากภาพนอกก็บอกได้เลยว่า โคตรคุ้มครับ
    เนื่องจาก ใช้ภาคจ่ายไฟแบบดิจิตอลถึงสามเฟส ใช้คาปาซิเตอร์ โซลิตตรงภาคจ่ายไฟ และใช้มีการ์ดจอออนบอร์ดคือ GeForce 7025 ที่มีพอร์ต
    DVI เสียด้วย แถมราคามือ1แต่ 1390 เองครับ เกิดมายังไม่เคยเห็นบอร์ดตัวไหนราคาถูกและคุ้มเท่านี้มาก่อน

ส่วนทางด้านไปออสก็ละเอียดพอสมควรครับ บัสล๊อกสูงสุดไว้ที่ 300 จ่ายไฟให้ซีพียูได้เพิ่มจากเดิม 0.375 โวลต์ (CPU ของผมเดิมๆ 1.35V+0.375=1.725)
    ทางด้านไฟแรมก็เพิ่มได้น้อยไปหน่อยคือ 0.150 โวลต์ (VDIMM เิดิมๆคือ 1.8+0.150=1.95) และ HyperTransport ก็ปรับได้ตคั้งแต่ 1x ไปจนถึง 5x กันเลยทีเดียว
    ส่วนทางด้านคอนฟิกแรมก็ค่อนข้าละเอียดครับ ปรับแรมได้ตั้งแต่บัส 400/533/667/800 และทด CL ได้ค่อนข้างละเอียด
    ต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่ผมไม่ได้ถ่ายรูปมาเนื่องจากกล้องไม่ได้อยู่กับตัว

ผมว่าผมพูดมามากแล้วเชิญชมได้เลยดีกว่า
    สเปกที่ใช้
    AthlonX2 4000+ G1
    Galaxy MCP68
    Gskill NQ 1GB*2 / 800
    Segate 80GB IDE/7200Rpm
    Delta 350watt

ความสามารถในการโอเวอร์คล๊อกของมันครับ

เทสแรกกับ Single SuperPI 1M ครับ

เทสที่สองกับ Dual SuperPI 1M ครับ

เทสที่สามกับ CPU Mark99 ครับ

เทสที่สี่ กับ Sisoft Bandwidth (อาจจะดูน้อยนะครับ เพราะ บอร์ดตัวนี้ไม่รองรับแรมดูอัลครับ ถึง Cpu-z จะโชว์ดูอัลก็ตาม)

Last edited by eXzato; 11 Apr 2008, 19:49:44.

ต่อกันเลยกับคะแนนทางด้านของกราฟฟิกการ์ดออนบอร์ดครับ
    ดูน้อยไปหน่อยนะครับ เพราะโปรแกรมเทสยังไม่พร้อมเนื่องจากต้อวฟอร์แมทใหม่ครับ

ตู้ปลาครับ กว่าจะเสร็จเล่นเอาเหนื่อยเลยครับ

3D Mark 03 เทสแล้วลุ่นเหนื่อบกว่าตู้ปลาอีกครับ ^ ^

ก็จบลงไปแล้วนะครับ สำหรับ บทความเล็กๆน้อยของผม ซึ่งก็ต้องบอกได้เลยนะครับ ว่าบอร์ดตัวนี้คุ้มค่าคุ้มราคามากๆครับ
    เนื้องานก็ค่อนข้างดีกว่าแบรนด์ระดับล่างตัวอื่นๆ ที่มีอยู่ในปัจจุบันนี้ด้วยครับ ส่วนราคาก็ถูกกว่าอีก แต่ข้อเสียคือ แรมรับได้แต่ซิงค์เกิลชานอลครับ
    แต่ถึงยังไงก็ตาม ถ้าท่านป็นคนที่ใช้งานจริงๆ ไม่บ้าคะแนน ไม่บ้าเบนมาร์ค ผมว่าก็ใ้ช้งานได้ดีมากๆครับ
    และ ผมก็คงต้องขอกำลังใจเล็กๆน้อยๆจากทุกท่านเป็นคำด้วยคำติชมด้วยนะครับ ถ้าผมได้เทส หรือ ได้ถ่ายรูปเพิ่มเติมจะรีบเอามาลงให้นะครับ
    Last edited by eXzato; 1 Apr 2008, 17:44:34.

Comment

คู่แข่ง asrock เลยนะเนี่ย
      Last edited by GyM; 1 Apr 2008, 18:19:14.

Comment

ป๊าบบบบ...เข้าให้ คุณภาพเกินราคาอีกตัว

ใครจะเล่นชุดคุ้มค่า น่าจะมีตัวนี้ไว้พิจารณาด้วยก็ดีนะเนี้ย
        Last edited by pann; 1 Apr 2008, 20:40:36.

Comment

แจ่มดีครับ ของดีๆถูกดีด้วย ราคาคุ้มจริงๆ

บอร์ดตัวนี้ป่ะครับ ดูเหมือนบอร์ด reference สวยดี
          Last edited by Zepherous; 1 Apr 2008, 21:39:29.

Comment

อัพเดทแล้วนะครับ

Comment

ใส่ phenom ได้มั้ย

Comment

Originally posted by ~jelly* View Post
                ใส่ phenom ได้มั้ย
                ได้สูงสุดคือ Opteron ครับส่วน Quad Core ต้องรอผู้ผลิตอัพเดทไบออสก่อนครับ

Originally posted by Zepherous View Post
                รอชมครับ

บอร์ดตัวนี้ป่ะครับ ดูเหมือนบอร์ด reference สวยดี
                ตัวนี้ละครับ แต่แตกต่างคือ ซิงค์เป็นแบบไม่มีพัดลม แต่จะมีคาปาซิเตอร์โซลิต เพิ่มมา 3-4 จุดครับ
                Last edited by eXzato; 1 Apr 2008, 17:58:42.

Comment

ขอบคุณครับ

ตัวนี้น่าเล่นดี น่าจะแย่งลูกค้าจาก asrock ไม่ใช่น้อย อิอิ

Comment

ของHWHใช่ไหมครับ เห็นมาสักพักแล้ว ก็สงสัยทำไมไม่ด้งหว่า ถูกๆแบบนี้

Comment

แรงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เทพ แห่ง amd

Comment

บอร์ดตัวนี้ดีจิงครับ ผมใช้มา 2 ตัวแระ ถ้าใช้ AMD อยู่จะบอร์ดตัวนี้แหละ กดกับ 5000+ ไปได้ 3.2 แต่เสียดายมันเข้า WINDOWS ไม่ได้ ช่วงนี้เลยใช้แค่ 2.9

AMDX2 5000+ 65NM
                        GALAXY MCP68
                        CORSAIR XMS2 DDR2 800 512X2 MB DUAL
                        Last edited by visionnet; 11 Sep 2008, 01:33:48.

Comment

Originally posted by visionnet View Post
                          บอร์ดตัวนี้ดีจิงครับ ผมใช้มา 2 ตัวแระ ถ้าใช้ AMD อยู่จะบอร์ดตัวนี้แหละ
                          AMDX2 5000+
                          GALAXY MCP68
                          CORSAIR XMS2 512X2 DUAL
                          Black น่าจะไปได้ดีกว่านี้นะครับ ตัวคูณโลด

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                            Black น่าจะไปได้ดีกว่านี้นะครับ ตัวคูณโลด
                            คับผม อิๆๆๆๆ ไม่ไหวพอแระ 5000+ พอหมดไปเยอะเลย

Comment

Comment

Working...
                              X