Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถาม เกมส์แบบ Rip ลงยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถาม เกมส์แบบ Rip ลงยังไงครับ

คลาย zip แล้ว
    เป็นดังภาพครับ

เราจะลงหรือแตกไฟล์ ยังไงครับ
    (มันแบบเกมส์แบบ rip ขนาด 240 Mb)

ขอบคุณมากนะครับ

Last edited by akenaviebola; 4 Aug 2008, 23:52:11.

ก็ลงตามปกติเลยคับ

Comment

ผมไม่เห็นภาพอ่ะครับ

แต่เคยลง devilmaycry 4 ตอนแรก เป็น rar ให้แตกไปไว้ใน drive c หรือที่ลงโปรแกรมต่าง ๆ แล้วจะเกิดไฟล์อีกหลายไฟล์ เป็น .7zip ให้หาไฟล์ .bat คลิ๊กแล้วรอ มันจะคลายตัวพร้อมกับลงเกมส์ให้เลย แล้วไฟล์ .7zip จะหายไปเองเหลือแต่ไฟล์ของเกมส์ครับ เล่นได้เลยครับ

rip สุดๆ แต่ดีมาก เล่นไม่สะดุดไม่เอ๋อเลย rip 2 g. กว่า ลงเกมส์ 7 g. กว่า เหอะ ๆ ประหยัดเวลาดาวโหลดเยอะมาก

Comment

Originally posted by samulai View Post
        ผมไม่เห็นภาพอ่ะครับ

แต่เคยลง devilmaycry 4 ตอนแรก เป็น rar ให้แตกไปไว้ใน drive c หรือที่ลงโปรแกรมต่าง ๆ แล้วจะเกิดไฟล์อีกหลายไฟล์ เป็น .7zip ให้หาไฟล์ .bat คลิ๊กแล้วรอ มันจะคลายตัวพร้อมกับลงเกมส์ให้เลย แล้วไฟล์ .7zip จะหายไปเองเหลือแต่ไฟล์ของเกมส์ครับ เล่นได้เลยครับ

rip สุดๆ แต่ดีมาก เล่นไม่สะดุดไม่เอ๋อเลย rip 2 g. กว่า ลงเกมส์ 7 g. กว่า เหอะ ๆ ประหยัดเวลาดาวโหลดเยอะมาก

รบกวนทีครับ รูปตามด้านบนอ่ะครับ

Comment

ทำไมผมค้างตอนลงเกมอ่ะครับ

Comment

ก็แตกไฟล์ ตามปกติดูว่ามันแตกออกมาได้อะไรบ้าง

Comment

ก็แตก tscarf01 ก่อนแล้วมันก็จะไล่แตกจนถึง tscarf50 เองครับ

Comment

คลาย zip แล้วได้ไฟล์พวกนี้เหรอครับ ถ้างั้นก็ต้องคลายอีกที หาไฟล์อันดับที่ 1 คลิ๊กขวา winrar>extract to>

แล้วจะได้ไฟล์ใหม่อีก แล้วก็ลบไฟล์ rar ทิ้งได้เลยครับ

Comment

กลับมาตอบครับ
                  สำหรับใครที่ยังงงอยู่ วิธีที่ผมลงคือ

ดังภาพมันมี 50 zip
                  ดังนั้น ผมจึงไล่คลายซิปทั้ง 50 อัน ลงไปในโฟลเดอหนึ่ง

จากนั้นจะมี zip อันหนึ่งเป็ฯตัวรัน ให้เราคลายเป็นอันสุดท้าย

จากนั้นพอเอาซิปอันสุดท้ายคล้ายเสร็จ โดยเอาไปคลายไว้ในโฟลเดอนั้น

จากนั้นมันจะถามว่าต้องการ คล้ายทั้งหมด 50 อันหรือไม่
                  ก็ตอบไปว่า ใช่

จากนั้นไฟล์ rip ที่ผมโหลดมา 240 เม็ก

มันทะยาน พุ่งสุดกู่ ไปหยุดอยู่ที่ 3.6 Gb

แม่เจ้า มันคือสุดยอดแห่งการบีบอัดจริงๆ

สรุปคือ แตกไฟล์ด้วยมือก่อนครับมี 100 อันก็ต้องแตกเองครับ copy วางๆๆๆๆๆๆ
                  จากนั้น เอาซิปอันสุดท้ายที่ไม่เหมือนชาวบ้าน ไปแตกต่อ มันจะรัน
                  หาไฟล์ต่อเองครับ

งงตั้งนาน

Comment

คงงั้นหลังๆนี่ไม่ค่อยนิยมเกม rip

Comment

Working...
                    X