Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไชโย! เพื่อนๆในที่สุดผมก็ได้มีความสุขกับเพลงแจ๊สที่ผมรัก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไชโย! เพื่อนๆในที่สุดผมก็ได้มีความสุขกับเพลงแจ๊สที่ผมรัก

ไชโย! เพื่อนๆในที่สุดผมก็ได้มีความสุขกับเพลงแจ๊สที่ผมรัก

ทำไมน่ะหรือครับ ก็เพราะวันนี้ผมได้ถอย DIVOOM xForce5 มาน่ะซิครับ ตอนนี้เบรินมันมาเกือบ 4 ชม.แล้วครับฟังเพลงแจ๊สของ Jazz at the Pawnshop ชุด3
    และ เพลงร้องเพราะๆของ Norah Jones ชุด Come Away With Me วนไปวนมาหลายรอบแล้ว
    ขอบอกว่าพอใจกับเงินที่จ่ายไปนะครับ ตอนนี้ได้เวลาเอา SAAG 10S และ PHILIPS A2เก็บเข้ากรุแล้ว

ดีใจด้วยนะครับ ผมยังไม่เจอลำโพงเนื้อคู่ผมเลย

Comment

Comment

Originally posted by clound View Post
        จายเย็นๆๆๆครับ ไม่ทราบเล็งตัวไหนไว้หรือครับ

Comment

อัพเดตรายงานการทดสอบล่าสุด ลองกับเพลงแนวโฟคสบายๆ ของ Joe Weed ชุด Vultures และขุนอิน ระนาดเอก ฟังสบายๆใสๆเย็นๆ เสียงระนาดนุ่มนวลแต่เด่นชัดดีครับ

Comment

แต่แอบกังวลใจอยู่ลึกๆ เพราะว่าการปรับแต่งเสียงทุกอย่างมันมารวมกันอยู่ที่รีโมทอ่ะครับ ถ้ารีโมทเจ๊งบ๊งขึ้นมาก็จบกัน ฉะนั้นท่านที่คิดจะซื้อรุ่นนี้โปรดระมัดระวังรีโมทของท่านจากเด็กและสัตว์เลี้ยงให้ดีครับ

Comment

ยินดีด้วยครับ ^ ^ ใช้ตัวเดียวกันอยู่ อิอิ ว่าแต่ท่านใช้คู่กะซาวน์การ์ดตัวไหนอ่ะ

Comment

Originally posted by tenfaces View Post
                จายเย็นๆๆๆครับ ไม่ทราบเล็งตัวไหนไว้หรือครับ
                ตอนนี้ใช้ x3/2.1 + dac burbrown + cobrasilver

เสียงก็ดีนะครับ แต่แซตมันไม่ถูกใจอ่ะครับ เสียงมันคมแล้วนะ แต่ไม่โปร่งอ่ะ ทึบๆ บูสแหลมก็แหลม แต่มันแปลกๆครับ

เล็ง mx5021 ไว้ครับ หรือไม่ก็ x3 เปลี่ยนแซตไปเล่นพวกแซตเครื่องเสียงบ้านสัก2-3พันมาใส่แทนแล้วโมภายใน ไม่รู้เอาไงดี

Comment

Originally posted by tongchuwit View Post
                  ยินดีด้วยครับ ^ ^ ใช้ตัวเดียวกันอยู่ อิอิ ว่าแต่ท่านใช้คู่กะซาวน์การ์ดตัวไหนอ่ะ
                  แบบว่างบน้อยอ่ะครับเลยใช้ Audigy Value เดี้ยวสักพักว่าจะไปเอา SB0100 จากเครื่องแฟนแอบมาเปลี่ยนใส่

ปล.ถ้าใช้ SB0100 ผมว่าน่าจะเพราะกว่านี้เป็นแน่แท้ แล้วคุณใช้คู่กับตัวไหนครับ
                  คือตอนแรกตัวเองใช้ SB0100 อยู่ครับแต่ดันทะลึ่งคิดว่า Audigy Value เสียงดีพอๆกันเลยต้องเศร้าเที่ยวตั้งกระทู้รับซื้อซาวการ์ดแต่หาซื้อไม่ได้สักที ประการเช่นนี้ผมพระอภัยจำต้องขมาย SB0100 จากนางเงือกกลับมาให้ได้
                  Last edited by tenfaces; 6 Aug 2008, 20:00:36.

Comment

Originally posted by clound View Post
                    ตอนนี้ใช้ x3/2.1 + dac burbrown + cobrasilver

เสียงก็ดีนะครับ แต่แซตมันไม่ถูกใจอ่ะครับ เสียงมันคมแล้วนะ แต่ไม่โปร่งอ่ะ ทึบๆ บูสแหลมก็แหลม แต่มันแปลกๆครับ

เล็ง mx5021 ไว้ครับ หรือไม่ก็ x3 เปลี่ยนแซตไปเล่นพวกแซตเครื่องเสียงบ้านสัก2-3พันมาใส่แทนแล้วโมภายใน ไม่รู้เอาไงดี
                    อืมขอให้เจอเนื้อคู่แท้ครับ

Comment

Originally posted by tongchuwit View Post
                      ส่วนตัวแล้วผมใช้คู่กะ USB DAC Burr-Brown PCM2702 เสียงที่ได้ก็สะอาดใสดีนะครับ แต่ปรับเบสสุดๆไม่ได้ เพราะข้างบ้านจะด่าเอา<-------คุณtongchuwit ใช้ชุดนี้นี่เอง
                      Last edited by tenfaces; 6 Aug 2008, 21:09:02.

Comment

สู้ต่อไปงับ ยินดีด้วย งับ

Comment

Originally posted by Jumpba View Post
                          สู้ต่อไปงับ ยินดีด้วย งับ
                          ขอบคุณครับตราบใดที่ยังมีลมหายใจ และยังมีงานทำอยู่จะสู้ต่อไปอย่างไม่หยุดยั้งครับ 555
                          Last edited by tenfaces; 6 Aug 2008, 22:37:39.

Comment

วันนี้ไปฟังมาเจอบอสตันร้านข้างๆกลบ
                            แต่มันก็สมราคาดี3000กะซัฟ8นิ้วอิจฉา

Comment

ดีใจด้วยครับ

สาวก xf 5 อิกคนมาแล้ว

แต่คำว่า burn เขียนแบบนี้นะครับ เบิร์น ไม่ใช่ เบ - ริน

Comment

Working...
                              X