Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความร้อนของ E8400 คอ 1 กับ 2 ***งกันไปไหม?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความร้อนของ E8400 คอ 1 กับ 2 ***งกันไปไหม?

ตามหัวทู้เลยคับ มัน***งกันเยอะอยู่ แบบนี้ผิดปกติไหมคับ แ้ล้วมีอีกหลายอาการเลย เล่นเกม Grid ซักพักก้ค้าง ขึ้นจอฟ้า กดรัน EPU ไม่ได้ กดรันแล้วค้าง จอฟ้า เกี่ยวกะ Cpu ไหมอะคับ สเป็กลายเซ้นเลย

ตอนมันค้างได้ลากป่าวคับ หรือใช้เดิมๆ

Comment

Originally posted by DDP View Post
      ตอนมันค้างได้ลากป่าวคับ หรือใช้เดิมๆ
      เดิมๆคับ เจออีกปัญหาละ ปิด C1E แล้วมันไม่ x9 ด้วย - - วิ่ง ดังในภาพ

Comment

C1E ลองทั้งปิด ทั้งเปิด แล้ว Cpu วิ่ง 1.98 เงอะๆ - - ทำไงดีแว้เนี่ย ผู้รู้ตอบหน่อยคับ ถ้ามันเปงไรได้เอาไปเครม

Comment

ทำความสะอาดทุกส่วนก่อนเลย ลง Windows ใหม่
          และก็ Flash Bios ให้เป็น V. ล่าสุดครับ

Comment

เปนเหมือนกัน อะ ใช้ P5Q Pro เหมือนกันอีก 555+ ผม ปิด หมด อะครับ

C1E , Speedstep , TmMonitor ก้อ วิ่งเดิมๆ เหมือนไม่ได้ปิด แต่เวลา เล่นเกม หรือ ใช้งาน ไรหนักๆมันก้อจะวิ่ง เปน 3.0 ครับ ลองรัน ORTHOS ดูจิ วิ่งเตมกำลัง อิอิ

ไม่รู้เกี่ยวกะวินโดว์เปล่า ใช้ XP SP:3 มั่วนะอันนี้ อิอิ

Comment

ลอง Core Temp ดู

http://www.alcpu.com/CoreTemp/

Comment

E8400+P5Q Pro เหมือนกันครับ
                อัดไปนิดๆๆ
                ไม่ทราบว่าท่านไหนเคยอัดสุดๆๆกะบอร์ดตัวนี้ไปที่เท่าไหร่ครับ
                อยากรู้บอร์ดตัวนี้ bus มันตันที่เท่าไหร่

Comment

ตอนกดรัน EPU ใน mode turbo ตั้งค่า CPU Frequency ไว้สูงเกิืนไปหรือเปล่าครับ ของผมก็เคยปรับเกินกว่าที่โปรแกรมมันคำนวณไว้ให้ (แต่ก็เกินไปไม่มาก จาก 3% ไปเป็น 5%) รันแล้วเครื่องค้าง ต้องกลับไปที่ค่าเดิม

Comment

ของผม e7200 อะ core 0 49 core 1 32 เหอะๆๆๆ

Comment

มัน***งกันเยอะไปนะ แต่ตัวคอร์0มันปกตินะความร้อนประมาณนั้นเหมือนกับของผม
                      แต่คอร์1มันเย็น***งจากคอร์0จังเลย ของผม***งกันแค่1-2องศาเองอ่ะ ซึ้งผมว่าถึงมันจะแปลกแต่ไม่น่าเกี่ยวกับ
                      สาเหตุจอฟ้านะ

ส่วนสาเหตุปิดC1Eแล้วตัวคูณไม่เพิ่มเป็น9 เพราะท่านไปใช้โหมดMax PowerSaveing ModeของโปรแกรมSixEnginของบอร์ดAsusมันครับ ให้ท่านเปิดโปรแกรมนี้ขึ้นมาแล้วกดเปลี่ยนโหมดไปที่High Performance
                      ซึ้งมันจะเปลี่ยนตัวคูเป็นปกติตามไบออสครับ

Comment

มันขึ้นดังในภาพน่ะท่าน เปิด 6 engine ไม่ได้ -*-
                        Attached Files

Comment

Originally posted by NuKK View Post
                          มันขึ้นดังในภาพน่ะท่าน เปิด 6 engine ไม่ได้ -*-
                          มันไม่ใช่แบบนี้อะท่านมันแบบ กะลังรันอยู่ หลอดๆอะ ยังไม่ถึงครึ่งหลอดเลย แล้วค้างจอฟ้าอะคับ

Comment

เปิดSixEngineไม่ได้เพราะท่านOCในไบออสอยู่ ต้องเข้าไบออสไปเปลี่ยนตัวคูณเป็นAutoก่อน
                            ถึงจะเข้าโปรแกรมนี้ได้ครับ ไม่งั้นมันจะไปตีกันทั้งOCในไบออสทั้งOCในsixengine

Comment

Originally posted by xecution View Post
                              เปิดSixEngineไม่ได้เพราะท่านOCในไบออสอยู่ ต้องเข้าไบออสไปเปลี่ยนตัวคูณเป็นAutoก่อน
                              ถึงจะเข้าโปรแกรมนี้ได้ครับ ไม่งั้นมันจะไปตีกันทั้งOCในไบออสทั้งOCในsixengine
                              ผมไม่ได้ oc ท่านเล่นเ้ดิมๆ้เนี่ยแหละ

Comment

Working...
                              X