Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมว่าจะซื้อโน๊ตบุ๊คไว้ใช้ที่มหาลัยซักเครื่องเลือก HP520 นี่ดีปะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมว่าจะซื้อโน๊ตบุ๊คไว้ใช้ที่มหาลัยซักเครื่องเลือก HP520 นี่ดีปะครับ

คือที่จริงงบก็พอมีซื้อดีๆ แต่คิดแล้วไม่ได้ใช้อะไรจริง ทำงานนิดๆหน่อยๆเล่นอินเตอร์เน็ต ใช้ HP 520 19000 นี่คงน่าจะพอนะครับ เอ่...หรือว่าซื้อตัวไหนดี ...แต่แบบว่าผมซื้อแพงๆมาก็ไม่ได้ใช้งาน แค่โน๊ตบุ๊คเอง ถ้าเล่นเกมส์ ก็ใช้ PC ก็ได้ แต่ที่จริงที่บ้านก้อมีโน๊ตบุ๊คอยุ่แร้ว แต่ไม่ใช่ของผมจะเอาไหนทีต้องยืมเค้าเล่น 555+ เลยอยากได้ไว้ซักเครื่องนึง

รบกวนทีคับ

ขอบคุณครับ

เอ่...ม่ายมีคนตอบเลย

ดันอีกซักรักเผื่อมีคนมีน้ำใจ

Comment

ปกติผมค่อนข้างเคยชินกับ NB และคนที่มีความจำเป็นต้องใช้ NB น่ะครับ
      แต่ในกรณีที่คุณถาม ในทำนองซื้อมาเล่นทั่วไปผมเลยมองไม่เห็นภาพของ NB
      ที่คุณต้องการเท่าไหร่น่ะครับ แบบนี้คุณจะใช้ NB แบบไหนก็ได้
      เพราะที่คุณรีเควสมา ต่อให้ NB มือ 1 ที่ราคาต่ำที่สุดก็ตอบโจทย์ได้ครับ
      ดังนั้นแค่เห็นแล้วถูกใจก็พอแล้ว ไม่มีตัวที่แนะนำเป็นพิเศษน่ะครับ ขึ้นกับรสนิยมคุณแล้วล่ะ

http://www.**************** ลองไปไล่ดูราคาสิครับ

แต่สำหรับผมที่เคยเป็น นศ หิ้้ว NB มาก่อน ก็แนะว่าให้หยิบ NB ที่มี ไดฟ์ CD-DVD ไว้ด้วย
      เพราะได้ใช้บ่อยครับ อย่างเอาเพลงมาเปิดฟัง หนังมาเปิดดู
      และถ้าไม่ได้มีเป้าหมายแน่นอนว่า ต้องเอาเบาๆ เล็กๆ เท่านั้นแล้ว
      จอขนาด 14 นิ้ว เหมาะสมที่สุดครับ มันอเนกประสงค์ดี อย่าไปหลงไหลกับความบาง ความเล็ก
      จนถอนตัวไม่ขึ้นนะครับ เดี๋ยวจะได้ของที่ใช้งานจริงแล้วไม่ประทับใจมา
      Last edited by pattyna; 16 Jan 2009, 00:36:10.

Comment

Originally posted by pattyna View Post
        ปกติผมค่อนข้างเคยชินกับ NB และคนที่มีความจำเป็นต้องใช้ NB น่ะครับ
        แต่ในกรณีที่คุณถาม ในทำนองซื้อมาเล่นทั่วไปผมเลยมองไม่เห็นภาพของ NB
        ที่คุณต้องการเท่าไหร่น่ะครับ แบบนี้คุณจะใช้ NB แบบไหนก็ได้
        เพราะที่คุณรีเควสมา ต่อให้ NB มือ 1 ที่ราคาต่ำที่สุดก็ตอบโจทย์ได้ครับ
        ดังนั้นแค่เห็นแล้วถูกใจก็พอแล้ว ไม่มีตัวที่แนะนำเป็นพิเศษน่ะครับ ขึ้นกับรสนิยมคุณแล้วล่ะ

http://www.**************** ลองไปไล่ดูราคาสิครับ

แต่สำหรับผมที่เคยเป็น นศ หิ้้ว NB มาก่อน ก็แนะว่าให้หยิบ NB ที่มี ไดฟ์ CD-DVD ไว้ด้วย
        เพราะได้ใช้บ่อยครับ อย่างเอาเพลงมาเปิดฟัง หนังมาเปิดดู
        และถ้าไม่ได้มีเป้าหมายแน่นอนว่า ต้องเอาเบาๆ เล็กๆ เท่านั้นแล้ว
        จอขนาด 14 นิ้ว เหมาะสมที่สุดครับ มันอเนกประสงค์ดี อย่าไปหลงไหลกับความบาง ความเล็ก
        จนถอนตัวไม่ขึ้นนะครับ เดี๋ยวจะได้ของที่ใช้งานจริงแล้วไม่ประทับใจมา

โอ้ขอบคุณมากครับ ผมว่าก็คงเลือกอย่าที่ท่านแนะนำแล่ะ โดนจัยมาก เอาไป10 เรย อิอิ เน้นถุกเข้าไว้ 555+

ขอบคุณนะครับ

Comment

แบบเขาว่านะแหละ หาตัว 16000-22000 ก็พอ จอ 12-14" ทั่วไปนี้แหละ

ตัวไหนก็ใช้ได้ทั้งนั้น โดยเริ่มจากเลือก ยี่ห้อ ก่อน ยอดนิยม Acer / Compaq พวกนี้ เน้นถูก อยุ๋ล่ะ ใช้ได้นานไม่นาน แล้วแต่ดวง

ต้องไปดูรูปก่อน ชอบแบบไหน อยากทำไรกะ มันถึงจะบอก ละเอียดกว่านี้ได้

แต่อย่าไปเอา ความคิด แบก sony เท่ นะ ไม่เกี่ยวเท่าไหร่เลย

Comment

ถ้าเอาไว้ใช้เล่นเน็ต ทำงานเฉยๆก็คุ้มครับเพิ่มแรมไปซัก2GB. กำลังดีครับ
            ผมใช้อยู่เหมือนกันสเปกข้างล่างเลย อิอิ

Comment

Originally posted by Violent View Post
              แบบเขาว่านะแหละ หาตัว 16000-22000 ก็พอ จอ 12-14" ทั่วไปนี้แหละ

ตัวไหนก็ใช้ได้ทั้งนั้น โดยเริ่มจากเลือก ยี่ห้อ ก่อน ยอดนิยม Acer / Compaq พวกนี้ เน้นถูก อยุ๋ล่ะ ใช้ได้นานไม่นาน แล้วแต่ดวง

ต้องไปดูรูปก่อน ชอบแบบไหน อยากทำไรกะ มันถึงจะบอก ละเอียดกว่านี้ได้

แต่อย่าไปเอา ความคิด แบก sony เท่ นะ ไม่เกี่ยวเท่าไหร่เลย
              ขอบคุณ คร้าบบบบบบบบบ ตามนั้นเลย ผมชอบ hp อิอิ

Originally posted by PrIcoN View Post
              ถ้าเอาไว้ใช้เล่นเน็ต ทำงานเฉยๆก็คุ้มครับเพิ่มแรมไปซัก2GB. กำลังดีครับ
              ผมใช้อยู่เหมือนกันสเปกข้างล่างเลย อิอิ
              ขอบคุณนะงับ แหะๆ

Comment

ถ้าดูดีและทนหน่อย ลองดูเป้น R61 ดีกว่าไหมครับ ราคาใกล้เคียงกัน เพราะเคยเห้น 520 แล้ว ก้นมันเรียบๆ โล่งๆไปหน่อย กลัวการระบายความร้อนเหมือนกัน มันเป็ฯรุ่นที่แต่ก่อนเขาแจกฟรีเวลาซื้อ server หรือมักจะเอามาแจกตามงานคอม ดังนั้นคุณภาพคิดว่าไม่นาจะเท่าไรนะ

Comment

Originally posted by 2BeSHOP View Post
                  ถ้าดูดีและทนหน่อย ลองดูเป้น R61 ดีกว่าไหมครับ ราคาใกล้เคียงกัน เพราะเคยเห้น 520 แล้ว ก้นมันเรียบๆ โล่งๆไปหน่อย กลัวการระบายความร้อนเหมือนกัน มันเป็ฯรุ่นที่แต่ก่อนเขาแจกฟรีเวลาซื้อ server หรือมักจะเอามาแจกตามงานคอม ดังนั้นคุณภาพคิดว่าไม่นาจะเท่าไรนะ
                  เรื่องความร้อนหายห่วงครับผม ผมเปิดโดยเฉลี่ย 8-10 ชม.(โหลดbit) ต่อวันครับเอามือไปอังตรงที่ระบายแค่อุ่นๆ ครับและไม่เคยค้างเลยครับ ส่วนตัวผมน่ะชอบที่ตัวเครื่องมันครับสีถึ่มๆสวยดี เวลายกไปไหนมีแต่คนมอง อิอิ

Comment

Originally posted by 2BeSHOP View Post
                    ขอบคุณก๊าฟฟฟฟฟฟ ท่าน2BeSHOP
                    ผมไปเซิสดุละสวยดีเหมือนกันคัฟ ดำๆดิบๆเยย อิอิ

ขอบคุณนะคับ

Originally posted by PrIcoN View Post
                    เรื่องความร้อนหายห่วงครับผม ผมเปิดโดยเฉลี่ย 8-10 ชม.(โหลดbit) ต่อวันครับเอามือไปอังตรงที่ระบายแค่อุ่นๆ ครับและไม่เคยค้างเลยครับ ส่วนตัวผมน่ะชอบที่ตัวเครื่องมันครับสีถึ่มๆสวยดี เวลายกไปไหนมีแต่คนมอง อิอิ
                    ท่าน PrIcoN ใช้520 เหมือนกานหยอคับ ตอนแรกผมก็งง ทำไมเปน Celeron M
                    พอไปเซิสดุระมันมีหลายรุ่นนี่หน่า แหะๆ ล่าสุดนี่เปน T2500 Duo core ผมจะซื้อตัวนี้แหล่ะ

ขอบคุณนะคัฟ
                    Last edited by Cuil; 18 Jan 2009, 12:50:50.

Comment

Originally posted by Cuil View Post
                      ท่าน PrIcoN ใช้520 เหมือนกานหยอคับ ตอนแรกผมก็งง ทำไมเปน Celeron M
                      พอไปเซิสดุระมันมีหลายรุ่นนี่หน่า แหะๆ ล่าสุดนี่เปน T2500 Duo core ผมจะซื้อตัวนี้แหล่ะ

ขอบคุณนะคัฟ
                      ใช้ครับผมใช้อยู่ครับ ใช้ตัวล่างสุดของรุ่นเลยมันถูกดี อิอิ

Comment

ใช้ครับผมใช้อยู่ครับ ใช้ตัวล่างสุดของรุ่นเลยมันถูกดี อิอิ
                        แหล่มเลยครับท่าน PrIcoN อิอิ

Comment

กำลังจะหาซื้อเหมือนกัน งานของผมก็คล้าย ๆ เจ้าของกระทู้เหมือนกันครับ ไว้ทำงานไม่ได้เล่นเกม

เล็งตัวนี้ไว้อยู่ Toshiba Satellite L310-N4018T

แต่ไม่รู้ว่าโอเคไหม รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ คิดว่าคงซื้อเดือนหน้า กำลังเก็บเงินอยู่

ปล.ยี่ห้อไหนมีซื้อประกันเพิ่มมั่งครับ โตชิบ้ามีไหมครับ
                          Last edited by maisonloke; 20 Jan 2009, 12:41:29.

Comment

Originally posted by maisonloke View Post
                            กำลังจะหาซื้อเหมือนกัน งานของผมก็คล้าย ๆ เจ้าของกระทู้เหมือนกันครับ ไว้ทำงานไม่ได้เล่นเกม

เล็งตัวนี้ไว้อยู่ Toshiba Satellite L310-N4018T

แต่ไม่รู้ว่าโอเคไหม รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ คิดว่าคงซื้อเดือนหน้า กำลังเก็บเงินอยู่

ปล.ยี่ห้อไหนมีซื้อประกันเพิ่มมั่งครับ โตชิบ้ามีไหมครับ
                            เคยไปกับเพื่อนที่คอมพลาซ่าเชียงใหม่ เห็นร้านเขาบอกกันว่า ของโตชิบานี้ก็ดีครับ
                            เครื่องเสถียรมากเลยทีเดียว ไม่ค่อยมีปัญหากวนใจ(คำบอกเล่าจากร้านน่ะครับ จริงแท้แค่ไหนต้องหาผู้รู้อีกที) ส่วนเรื่องประกันหน้าจะมีน่ะครับผม

Comment

ขอบคุณคุณ PrIcoN มากครับ

ท่านใดมีความเห็นเพิ่มเติมยังไง แนะนำได้เลยนะครับ

Comment

Working...
                              X