Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าด้วยเรื่อง NB BenQ S41 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว่าด้วยเรื่อง NB BenQ S41 ครับ

อยากถามว่าทำไมกาดจอ(GS8600M)ของเครื่องนี้มันอัพจากเวบ Nvidia ไม่ได้เลยทำไมต้องอัพจากเวบbenq อย่างเดียว เพราะว่าเล่นเกมไปแล้วมันก็หลุดตลอดเลย แล้วเกมให้อัพไดรเวอร์ โหลดมาแล้วก็อัพไม่ได้ ต้องโหลดของเวบ benq อย่างเดียวแล้วในเวบก้เปนรุ่นเก่าเล่นไปก้หลุด เปนหลายเกมมากเลยครับ

ช่วยทีครับ

ปกติผมอับเดต driver ใหม่ๆ จากเว็บนี้อะคับ www.laptopvideo2go.com
    คนใน OCZ เนี่ยแหละ เห็นเค้าแนะนำกัน
    ของ BenQ มันน่าจะเก่ามากกแล้ววอะนะคับ (มั่ง)

Comment

หรือว่าช่วยหาให้ทีได้ไหมครับของ BenQ S41 gs8600m อ่ะครับ ผมหามาหลายเวบแล้ว ไม่เคยเจอลยนอกจากของเวบbenq แต่มันเก่ามาก แล้วโหลดจากเวบอื่น ตอนลงมันก็บอกว่าไม่เจออุปกรณ์ อ่ะครับ
      Last edited by mikisung; 4 Feb 2009, 23:18:22.

Comment

ใช้ 177.7 อยุ๋ เดียว uplode แล้วจะมาแปะให้ละ กันง่ายดี

ไม่ใหม่ แต่ใช้ดี หรือถ้าต้องการตัวใหม่ จะเอาไปลองเองกะบอกนะ เดียวทำลิ้งให้

Comment

Originally posted by Violent View Post
          ใช้ 177.7 อยุ๋ เดียว uplode แล้วจะมาแปะให้ละ กันง่ายดี

ไม่ใหม่ แต่ใช้ดี หรือถ้าต้องการตัวใหม่ จะเอาไปลองเองกะบอกนะ เดียวทำลิ้งให้
          ตัวไหนก็ได้ครับที่เปนของ benq s41 gs8600m อ่ะครับ เพราะผมเล่นเกม ไรก้ไม่ได้เลย หลุดบ้าง ติดบัคบ้าง อยากจะบ้าเลยครับท่าน
          ขอบคุงมากครับ nbผมไม่ค่อยถนัดอ่ะครับ พี่คิดว่าตัวไหนดีก็ช่วยจัดทีครับ
          ขอบพระคุณมากครับ

Comment

ได้ละ
            ลองเอาไปใ้ช้ดูนะ
            177.70-xp32-[Guru3D.com].exe
            http://www.tempf.com/getfile.php?fil...dos-executable

เวปฝากไฟล์ รกนิด กด download now ที่อยุ๋ ตรงกลาง ระหว่าง โฆษณา ตรงกลางจอนะ ดุดีๆ มันฟรีนิได้ตั้ง 100m - -'

ก็ ใช้อยุ่เอง S41-322

แต่ลืมถามใช้ os อะไร เหอๆ
            Last edited by Violent; 5 Feb 2009, 00:46:16.

Comment

Originally posted by Violent View Post
              ได้ละ
              ลองเอาไปใ้ช้ดูนะ
              177.70-xp32-[Guru3D.com].exe
              http://www.tempf.com/getfile.php?fil...dos-executable

เวปฝากไฟล์ รกนิด กด download now ที่อยุ๋ ตรงกลาง ระหว่าง โฆษณา ตรงกลางจอนะ ดุดีๆ มันฟรีนิได้ตั้ง 100m - -'

ก็ ใช้อยุ่เอง S41-322

แต่ลืมถามใช้ os อะไร เหอๆ

xp32 bit sp3 ครับ
              ชอบคุณมากจิงๆๆนะครับ

Comment

แล้วตกลง ลงได้มะ รายงานผลนิด

Comment

ผมแนะนำ 185.20 ดีกว่าไหมครับ ใช้ไม่มีปัญหาเลยนะครับ ลื่นดีส่วนตัวชอบมากครับ

Comment

แล้วตกลง ลงได้มะ รายงานผลนิด
                    ขอโทษครับที่มาตอบช้าเมื่อวานนั่งทำงานอยู่

ลงได้ครับผมเล่นแล้วไม่หลุดแล้วครับ
                    ขอบคุณมากครับ

Comment

ชอบ 185.20 เหมือนกันครับ ลื่นมากมาย

Comment

ดีใจด้วยครับ พวกกัน

Comment

ที่เวป nvidia

มานมีไดร์เวอร์สำหรับโน๊ตบุ๊คละนิ

รุ่น 179.**

แต่ตอนนี้ใช้185.20

Comment

Originally posted by `OnG View Post
                            ที่เวป nvidia

มานมีไดร์เวอร์สำหรับโน๊ตบุ๊คละนิ

รุ่น 179.**

แต่ตอนนี้ใช้185.20

ช่ายครับ ในเวบมี แต่ผมลงไปแล้วอ่าครับ benq ของผมมันบอกว่าไม่เจออุปกรณ์
                            ผมก็เลยให้เเพือนๆๆชาวocz มาช่วยครับ

ขอบคุณพี่ๆๆที่ช่วยผมอีกทีครับ

Comment

Originally posted by mikisung View Post
                              ช่ายครับ ในเวบมี แต่ผมลงไปแล้วอ่าครับ benq ของผมมันบอกว่าไม่เจออุปกรณ์
                              ผมก็เลยให้เเพือนๆๆชาวocz มาช่วยครับ

ขอบคุณพี่ๆๆที่ช่วยผมอีกทีครับ
                              เอา Driver ตัวนั้นมาเดี๋ยวผมเขียน Driver เวอร์ชั่นนั้นให้ครับ ผมเขียน Driver การ์ดจอ Nvidia เป็น เขียนใช้อยู่ครับ รุ่นของผมก้อเป็นเหมือนกันลงแล้งบอกไม่ Support ที่ไหนได้ มันไม่เขียนของ 9500M GS ลงไป แต่ดังมีทุกรุ่นอื่นไม่มีของผม งงครับ เขียนเองซะเลย โดยใช้เวอร์ชั่นนั้นล่ะ เขียนจนคะแนนเยอะกว่าเว็บที่เอามา Review ซะอีก อิอิอิ มีสูตรบอกไม่ได้ เรียนรู้เองครับ โค๊ตเยอะอยู่พอสมควรส่งมาที่ n_gage30@hotmail.com นะครับเดี๋ยวเขียนให้ครับ อิอิอิ

Comment

Working...
                              X