Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้คุณภาพของ X-Fi Titanium หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้คุณภาพของ X-Fi Titanium หน่อยคับ

X-Fi Titanium เหมาะไว้สำหรับใช้งานแบบไหนคับ

ว่าจะเอามาไว้ดูหนัง ฟังเพลง

ฟังเพลงดูหนัง ไม่ใช่มันจะด้อยนะ แต่ผมว่าเปลี่ยนไปดูตัวกอ่นก่อนป่าวครับ

Comment

เล่นเกมดีมี EAX
      ฟังเพลง ดูหนัง ok แต่สู้ตระกูล Xonar ไม่ได้ แต่ไม่ได้หมายความว่ามันห่วย

อันนี้จากที่เคยใช้กับใช้อยู่นะครับ

Comment

ประหยัดไฟ ใช้พื้นที่น้อย เสียงก็โอเค ราคาก็โอเค
        ผมใช้อยู่

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=349217

ผมใช้ตัวธรรมดา นะ เสียงพอๆกัน

Comment

Originally posted by Kamiyu View Post
          เล่นเกมดีมี EAX
          ฟังเพลง ดูหนัง ok แต่สู้ตระกูล Xonar ไม่ได้ แต่ไม่ได้หมายความว่ามันห่วย

อันนี้จากที่เคยใช้กับใช้อยู่นะครับ
          ขอบคุณครับ
          Originally posted by rat33 View Post
          ฟังเพลงดูหนัง ไม่ใช่มันจะด้อยนะ แต่ผมว่าเปลี่ยนไปดูตัวกอ่นก่อนป่าวครับ
          ก็กำลังดูๆอยู่ครับ แล้วมีตัวที่แนะนำรึเปล่าครับ

Originally posted by Drift View Post
          ประหยัดไฟ ใช้พื้นที่น้อย เสียงก็โอเค ราคาก็โอเค
          ผมใช้อยู่

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=349217

ผมใช้ตัวธรรมดา นะ เสียงพอๆกัน
          ขอบคุณครับ

Comment

ดี คุ้ม
            ใช้งานได้คุ้มครับ
            แต่ ฟังเพลง เลือกโหมด audio เสียงไม่เพราะเท่า entertain เลย
            มันมีให้ปรับเยอะไป ปรับไม่เปน

Comment

ผมว่าการ์ดตระกูลนี้ครอบจักวาลสุดๆแล้วล่ะครับ ดูหนังก็ได้(ดีด้วย) ฟังเพลงก็เพราะ(บางคนบอกเบสมันเยอะ สงสัยขี้เกียจลดเบสมั๊ง) เล่นเกมส์ดันนี้กินขาดในท้องตลาดที่มีผู็นำเข้าถูกต้องในประเทศไทย(ต้องยกเว้น Prelude ไว้ตังหนึ่ง)
              โดยรวมผมว่าคุ้มที่จะซื้อ แต่อย่าไปจ่ายเงินกับรุ่นที่แพงเกินเหตุก็เท่านั้น(หากมีเงินอันนี้ถือเป็นข้อยกเว้น)

Comment

ชอบชิพ X-Fiมากที่สุดในบรรดาการ์ดทั้งหมดแหละ หรือใช้จนชินปรับจนเข้าหูแล้วก็ไม่รู้

Comment

Originally posted by liaman View Post
                  ดี คุ้ม
                  ใช้งานได้คุ้มครับ
                  แต่ ฟังเพลง เลือกโหมด audio เสียงไม่เพราะเท่า entertain เลย
                  มันมีให้ปรับเยอะไป ปรับไม่เปน

Originally posted by หอมหน่อย View Post
                  ผมว่าการ์ดตระกูลนี้ครอบจักวาลสุดๆแล้วล่ะครับ ดูหนังก็ได้(ดีด้วย) ฟังเพลงก็เพราะ(บางคนบอกเบสมันเยอะ สงสัยขี้เกียจลดเบสมั๊ง) เล่นเกมส์ดันนี้กินขาดในท้องตลาดที่มีผู็นำเข้าถูกต้องในประเทศไทย(ต้องยกเว้น Prelude ไว้ตังหนึ่ง)
                  โดยรวมผมว่าคุ้มที่จะซื้อ แต่อย่าไปจ่ายเงินกับรุ่นที่แพงเกินเหตุก็เท่านั้น(หากมีเงินอันนี้ถือเป็นข้อยกเว้น)
                  กำลังตัดสินใจอยู่ครับ ไม่อยากจ่ายแพงเกินเหตุ

Originally posted by jarzabrike View Post
                  ชอบชิพ X-Fiมากที่สุดในบรรดาการ์ดทั้งหมดแหละ หรือใช้จนชินปรับจนเข้าหูแล้วก็ไม่รู้
                  ท่านใช้รุ่นไหนอยู่ครับ

Comment

ผมว่าเหมาะกับการเล่นเกม และการดูหนังฟังเพลงครับ ในด้านการเล่นเกมกับการดูหนัง ฟังเพลงนั้น ผมว่าเยี่ยมมากครับ แต่ทางด้านAudioCreationนั้นผมว่ามันก็ดีครับแต่อาจสู้บางรุ่นที่ทำมาเพื่อAudioCreationแบบโดยตรงไม่ได้ครับ

เสียงถือว่าใช้ได้เลยครับ มีCrystalizer ให้ปรับด้วยครับทำให้เสียงดูหนักแน่นและสมจริงมากขึ้น แถมยังมีเทคโนโลยีแบบEAX5.0ด้วยครับ ผมก็ใช้รุ่นนี้เหมือนกันครับใช้รุ่นPro series ไม่มีตังซื้อรุ่นChampion อะครับ อุ อุ คือที่จริงผมไม่ค่อยเน้นเรื่องเสียงน่ะครับ อุ อุ

มี3โหมดให้เลือกครับ 1.Entertainment Mode 2. Audiocreation Mode 3.Game Mode ครับสำหรับตัวนี้

ที่สำคัญดูให้ดีก่อนนะคับถ้าจะใช้ตัวนี้เพราะมันเป็น Slot PCIx1ครับ ดูด้วยว่า M/B ของท่านมีSlotนี้รึปล่าวไม่งั้นท่านอาจซื้อไปโดยไม่ได้ใช้ครับ
                    Last edited by ~Palazzo~; 27 Mar 2009, 21:16:50.

Comment

Originally posted by monkey_yollow View Post

ท่านใช้รุ่นไหนอยู่ครับ
                      Eliteproครับ

Comment

คุณภาพสมราคาครับ

Comment

แล้วถ้าเทียบกับ X-Fi Music อะครับ อะไรเจ๋งกว่ากัน

Comment

ผมใช้ exmusic อยู่ อยากทราบเหมือนกันว่า titanium ดีกว่ามากมั้ย อยากจะซื้อมาลองครับ

Comment

Originally posted by ~Palazzo~ View Post
                              ผมว่าเหมาะกับการเล่นเกม และการดูหนังฟังเพลงครับ ในด้านการเล่นเกมกับการดูหนัง ฟังเพลงนั้น ผมว่าเยี่ยมมากครับ แต่ทางด้านAudioCreationนั้นผมว่ามันก็ดีครับแต่อาจสู้บางรุ่นที่ทำมาเพื่อAudioCreationแบบโดยตรงไม่ได้ครับ

เสียงถือว่าใช้ได้เลยครับ มีCrystalizer ให้ปรับด้วยครับทำให้เสียงดูหนักแน่นและสมจริงมากขึ้น แถมยังมีเทคโนโลยีแบบEAX5.0ด้วยครับ ผมก็ใช้รุ่นนี้เหมือนกันครับใช้รุ่นPro series ไม่มีตังซื้อรุ่นChampion อะครับ อุ อุ คือที่จริงผมไม่ค่อยเน้นเรื่องเสียงน่ะครับ อุ อุ

มี3โหมดให้เลือกครับ 1.Entertainment Mode 2. Audiocreation Mode 3.Game Mode ครับสำหรับตัวนี้

ที่สำคัญดูให้ดีก่อนนะคับถ้าจะใช้ตัวนี้เพราะมันเป็น Slot PCIx1ครับ ดูด้วยว่า M/B ของท่านมีSlotนี้รึปล่าวไม่งั้นท่านอาจซื้อไปโดยไม่ได้ใช้ครับ
                              ขอบคุณครับที่ให้ครับชี้แนะ

Originally posted by jarzabrike View Post
                              Eliteproครับ

Originally posted by curve View Post
                              คุณภาพสมราคาครับ

Originally posted by beskakum View Post
                              แล้วถ้าเทียบกับ X-Fi Music อะครับ อะไรเจ๋งกว่ากัน
                              Originally posted by wasteddog View Post
                              ผมใช้ exmusic อยู่ อยากทราบเหมือนกันว่า titanium ดีกว่ามากมั้ย อยากจะซื้อมาลองครับ
                              ใช่ครับ อยากรู้เหมือนว่าตัวไหยเจ๋งกว่ากัน

เห็นคนใช้ X-Fi Music กันเยอะเลย

ปวดหัวๆ

Comment

Working...
                              X