Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนท่านที่เล่น titan quest จบแล้วหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนท่านที่เล่น titan quest จบแล้วหน่อยครับ

คือมีบอสอยู่ตัวหนึ่ง ที่อยู่ประตูที่2 ของเมืองสุดท้ายใน greece ที่ชื่อเมือง knossos ที่มันเสกลูกน้องมาสองตัวชื่อ life eater มาคอยเติมพลังชีวิตให้มัน

คือผมเล่นไงก็ปราบมันไม่ได้อะครับ

รบกวนท่านที่เล่นจบแล้วช่วยบอกวิธีให้หน่อยครับ

อีกอย่างเกมนี้ทำไมมันยากจังเนี่ย เลเวลก็ขึ้นยาก ตอนนี้ผม เลเวล 21 เอง ไม่ทราบว่าเลเวล 21 นี่ปราบบอสตัวที่ว่านี่ได้มั้ยครับ

ขอบคุณมากนะครับ
    Last edited by some like it hot; 22 Aug 2007, 06:13:14.

ไปลุยมาอีกทีก็ยังชนะมันไม่ได้เหมือนเดิม T_T

ผู้รู้รบกวนช่วยผมหน่อยนะครับ

Comment

คุณเล่นอาชีพไรล่ะครับ ผมเล่นconqueror (warfare+defender) ใช้ขวานไฟฟ้าติดBat fang เข้าไปยืนแลกกัน มันเรียกลูกออกมาก็ตีลูกมันทิ้ง ไม่กดยาแม้แต่หลอดเดียว (ความจริงก็เล่นแบบนี้ได้กับtelkineทุกตัวแหละ เป็นตัวที่ผมโคตรชอบเลย เก่้งดี) ตอนสู้กะตัวนี้น่าจะเลเวลเท่าๆกับคุณมั้งตรับ ตอนนี้เวล33 อยู่เมืองที่มาใหม่ในภาคเสริมอ่ะครับ

Comment

Originally posted by zzz View Post
        คุณเล่นอาชีพไรล่ะครับ ผมเล่นconqueror (warfare+defender) ใช้ขวานไฟฟ้าติดBat fang เข้าไปยืนแลกกัน มันเรียกลูกออกมาก็ตีลูกมันทิ้ง ไม่กดยาแม้แต่หลอดเดียว (ความจริงก็เล่นแบบนี้ได้กับtelkineทุกตัวแหละ เป็นตัวที่ผมโคตรชอบเลย เก่้งดี) ตอนสู้กะตัวนี้น่าจะเลเวลเท่าๆกับคุณมั้งตรับ ตอนนี้เวล33 อยู่เมืองที่มาใหม่ในภาคเสริมอ่ะครับ

ตอนนี้ผ่านมันได้แล้วครับ ใช่ครับมันชื่อ telkine
        กว่าจะชนะมันได้ เฮ้อ

ผมเล่นไปเล่นมาเลยเกิดปัญญาขึ้นมา(อาจจะเวอร์ไปนิด อิอิ) ตัวของผมตีมันแทบตายพลังชีวิตมันไม่ยอมลดเลย พอมันเสกลูกน้องมาผมรีบไปตีลูกน้องมันก่อนที่มันจะเติมพลังให้ telkine แต่ตีตัวหนึ่งตายอีกตัวก็เติมพลังให้ telkine
        ก่อนทุกที สงสัยตัวผมพลังโจมตีน้อย

ผมเลยลองหาวิธีใหม่ ก็เลยสังเกตุเห็นว่ามันมีระยะในการส่งพลังอยู่ ผมเลยตีลูกน้องมันให้ตายไปหนึ่งตัว เหลือไว้หนึ่งตัว(ถ้าตีตายทั้งสองตัวมันจะเสกกลับมาอีกสองตัวเหมือนเดิม ถ้าตีตายตัวเดียวเหลือไว้ตัวนึง มันจะไม่เสกเพิ่ม)

พอเหลือลูกน้องตัวเดียวก็ล่อมันให้ไปยืนไกลๆกันกับตัว telkine
        ให้มันเลยระยะส่งพลัง แล้วก็ไปตี telkine
        ทีนี้ลูกน้องมันก็ส่งพลังให้ไม่ถึง (อิอิ ในทีสุดเราก็หาทางจนได้ 5555 เรานี่ฉลาดจริงๆเลย 555 อันนี่ก็อาจจะเวอร์ไปเหมือนกัน แต่เป็นสิ่งที่ผมคิดในใจอยู่ตอนนั้นอะครับ คือแค้นมันมากเล่นไงก็เอาชนะไม่ได้สักที)

แต่กว่าจะชนะได้ ตอนยืนตีเจ้า telkine
        ตีแทบตายพลังมันลดลงทีละนิด ผมเติมพลังไปเป็น 30-40หลอดได้มั่งครับ ครั้นจะวิ่งวนก็กลัวจะวิ่งไปใกล้ลูกน้องมัน เดี๋ยวมันก็จะเติมพลังให้อีก เลยตัดสินใจยืนตีกับมันเลย

Comment

เล่นอาชีพอะไรครับ แล้วก็เล่นเวอร์ชั่นอะไรอยู่ครับ(แบบเดิมๆไม่ได้อัพเวอชั่นยากสุด + บั๊กมากที่สุด)
          คือเกมส์นี้มันมีบั๊กอยู่อะครับบางทีสู้ยังไงบอสก็พลังไม่ลด (ปิดแล้วเปิดใหม่เข้ามาก็ปรกติ) ให้ดีก็อัพเวอชั่นไปเลย
          LV21 คาดว่ายังเล่นรอบแรกอยู่(แบบง่ายสุด) แล้วต่อไปจะรอดมั้ยเนี้ย อิอิ
          Last edited by alec; 24 Aug 2007, 10:16:25.

Comment

เคยเจอบั้กเหมือนกัน ระดับ Epic ตอนเล่นผ่านเมือง atens จะไป kronos (ไม่แน่ใจจำชื่อเมืองถูกไหม)จะต้องไปชึ้นเรือข้ามไป ปรากฎว่า เจ้าของเรือไม่คุยด้วยซะงั้น แก้อย่างไรก็ไม่ได้ เริ่มเล่นไหมเลย 555 T_T

Comment

ต้องแบบนี้ผ่านแน่ๆ

Comment

Working...
              X