Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้าอินเตอร์เน็ตไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้าอินเตอร์เน็ตไม่ได้

เข้าอินเตอร์เน็ตไม่ได้
    ช่วยด้วย
    Attached Files

ภาพเล็กจัง มันขึ้น limit ใช่ไหมครับ

Comment

//

Originally posted by kgb99 View Post
      ภาพเล็กจัง มันขึ้น limit ใช่ไหมครับ
      รูปมาแว้ว ช่วยด้วยครับ ใช่มีคำว่า limit
      Attached Files

Comment

ถอดสายแลน รีสตาท แล้วเสียบไหม่

หรือ ตั้ง IP แล้ว restart แล้วก็ตั้งให้เป็น Auto เหมือนเดิม

ที่เคยทำมีแค่นี้ครับ ก็หายใช้งานได้

Comment

ข้าน้อยถามท่านเทพ

Originally posted by kgb99 View Post
          ถอดสายแลน รีสตาท แล้วเสียบไหม่

หรือ ตั้ง IP แล้ว restart แล้วก็ตั้งให้เป็น Auto เหมือนเดิม

ที่เคยทำมีแค่นี้ครับ ก็หายใช้งานได้
          อาการแบบนี้หมายความว่างัยครับ
          แล้วตั้ง IP ทำงัยงัยครับ

Comment

ถอดสายแลน รีสตาท แล้วเสียบไหม่ ก้อไม่หายครับ
            ตั้ง IP แล้ว ทำไม่เป็นครับ

Comment

ผมไม่ใช่เทพ แค่เคยเจอแบบนี้แค่นั้นเอง

ตั้งเสร็จก็ ok แล้ว รีบูตใหม่ แล้วก็เข้าไปตั้งให้เป็น auto เหมือนเดิม

Comment

ก่อนหน้าที่จะเป็นไปทำไรมั่ง ผมเคยเป็น ต้องเปลี่ยนสายแลน ถึงหาย ตอนนี้ลองแก้ไขเบื้องต้น ตามข้างบนไปก่อนครับ

Comment

Originally posted by chinfak View Post
                  ถอดสายแลน รีสตาท แล้วเสียบไหม่ ก้อไม่หายครับ
                  ตั้ง IP แล้ว ทำไม่เป็นครับ

เครื่องไหนเอ่ย ตัวประกอบใหม่ หรือว่าตัวเก่า ลองถอดสายแลน เสียบใหม่ก็แล้ว ก็ไม่หาย การตั้ง ไอพี ก็มีท่านๆ แนะนำให้แล้ว ถ้าไม่หายอีก ผมแนะนำว่า "ให้เปลี่ยนคนเสียบสายแลน" ไม่แน่ เครื่องอาจจะเข้าเน็ตได้ ก็เป็นได้ เพราะท่านจับต้องอะไรก็ต้องมีอันเจ๊งหมด อิอิ

Comment

555

Originally posted by glomyoo View Post
                    เครื่องไหนเอ่ย ตัวประกอบใหม่ หรือว่าตัวเก่า ลองถอดสายแลน เสียบใหม่ก็แล้ว ก็ไม่หาย การตั้ง ไอพี ก็มีท่านๆ แนะนำให้แล้ว ถ้าไม่หายอีก ผมแนะนำว่า "ให้เปลี่ยนคนเสียบสายแลน" ไม่แน่ เครื่องอาจจะเข้าเน็ตได้ ก็เป็นได้ เพราะท่านจับต้องอะไรก็ต้องมีอันเจ๊งหมด อิอิ
                    โอ้คุณ glomyoo ไม่ช่วยดัน ยังมากระทืบอีก กำ กาก จิงๆ
                    ฮาย...เนือย
                    เดี่ยวพาสมสักไปทุบทีต่อเช้า
                    เอาให้นั่ง...ราร่า ที
                    ฮาย...เนือย หลาว

Comment

Originally posted by chinfak View Post
                      โอ้คุณ glomyoo ไม่ช่วยดัน ยังมากระทืบอีก กำ กาก จิงๆ
                      ฮาย...เนือย
                      เดี่ยวพาสมสักไปทุบทีต่อเช้า
                      เอาให้นั่ง...ราร่า ที
                      ฮาย...เนือย หลาว

555 ก็ช่วยดันแล้วงัย ดันให้ล้มแล้วก็กระทืบ พรุ้งนี้แพ้ได้ไม่เป็นไร แต่วันศุกร์แพ้ไม่ได้น๊ะเฟ้ย

Comment

ขอบคุณท่านเทพที่ช่วยชี้แนะ
                        ใช้ได้แล้วครับ ปิดเครื่องถอดปลักทิ้งไว้
                        กินเบีย 1 ป๋อง เปิดเพลงหนูมิเตอร์
                        ให้เครื่องฟัง เล่นได้แล้วครับ

Comment

ขอบคุณท่านเทพที่ช่วยชี้แนะ
                          ใช้ได้แล้วครับ ปิดเครื่องถอดปลักทิ้งไว้
                          กินเบีย 1 ป๋อง เปิดเพลงหนูมิเตอร์
                          ให้เครื่องฟัง เล่นได้แล้วครับ
                          เห็นม่ะ เวลาที่เครื่องมีปัญหา เราต้องเปิดเพลงหนูมิเตอร์ ให้เครื่องฟังแล้วเครื่องจะดีเอง ท่านเองก็เคยเห็นกับตามาแล้วไม่ใช่เหรอ

Comment

Working...
                          X