Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัวรับ wifi จากที่ไกลมาสู่เครื่องมีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัวรับ wifi จากที่ไกลมาสู่เครื่องมีไหมครับ

อ่ะ คือว่า wifi มันถึงหอพักผมแค่ชั้น 1 แล้วผมก็อาศัยอยู่ชั้น 3
    ผมเลยอยากถามว่า มันพอจะมีอุปกรณ์รับ-ส่งสัญญาณให้ถึงกันได้ไหมครับ เช่น
    ติดตั้งอุปกรณ์ไว้ที่ชั้น 1 แล้วก็ละเลงสายขึ้นมาที่ชั้น 3 จากนั้นก็เสียบเข้าโน๊ตบุค
    พอจะมีป่าวคับ >.<

แนะนำตัวนี้เลยครับ ใช้อยู่ด้วย แรงมากครับ
    EnGenius EUB-362EXT
    802.11b/g Wireless USB Adapter + External Antenna (23 dBm)
    108Mbps Wi-Fi USB Adaptor ที่มาพร้อมกับกำลังส่งสูงสุด 23dBm ที่สามารถรับส่งข้อมูลได้ไกลถึง 1.2 กิโลเมตร (Line of Sight) เสาอากาศสามารถถอดเปลี่ยนได้ เหมาะสำหรับผู้ที่กำลังประสบปัญหา PC ไม่สามารถเชื่อมต่อกับ AP ได้

ดูเพิ่มเติมที่

http://www.nvk.co.th/cms/productDetail.php?productID=4

ราคา ประมาณ 2500 ครับ
    ระยะ ทางที่ผมใช้ ประมาณ 50 เมตร มีพนัง กำแพง เยอะครับ ยังรับได้สบาย ๆ ครับ

Comment

เหอๆ คุณจะแอบเล่นเน็ตฟรีอะเปล่า... แซวเล่นนะครับ
      แนะนำ wi-max ครับ <<< แต่ก็ไม่มีใครใช้กันตอนนี้ แล้วจะแนะนำไหมหว้า (="=)

อันนี้ข้อมูลคราวๆนะครับ ถ้าผมจำไม่ผิด
      802.11 b รับส่ง 54 mb ระยะ100m
      802.11g รับส่ง 108 mb ระยะ 50m
      802.11n รับส่ง 108 mb ระยะ 100m

คุณอย่าลืมนะครับว่า ไวเรสนะ มันอยู่ที่ระยะทาง แล้วก็สภาพอากาศด้วย
      ผมคงตอบได้แค่นี้แหละครับ เพราะผมไม่ได้ทำอยู่ในส่วน network

Comment

ซื้อที่ไหนล่ะครับทีนี้ 555+ อยู่ สุรินทร์. ซะด้วย
        แล้วการติดตั้ง ใช้งานแบบไหนเหรอครับ
        เอาไปวางไว้ชั้น 1 ละเลงสายมาชั้น 3 > อันนี้คงหนักน่าดู
        หรือ วางไว้ข้างๆ กะเครื่องเราเลย > อันนี้น่าใช้กว่า หุหุ
        Last edited by jamankell; 10 Aug 2008, 17:14:24.

Comment

Originally posted by G_Seed View Post

อันนี้ข้อมูลคราวๆนะครับ ถ้าผมจำไม่ผิด
          802.11 b รับส่ง 54 mb ระยะ100m
          802.11g รับส่ง 108 mb ระยะ 50m
          802.11n รับส่ง 108 mb ระยะ 100m
          ผิดแล้วครับ
          ถ้ามาตรฐานนะครับ
          802.11 a 54 Mbps
          802.11 b 11 Mbps
          802.11 g 54 Mbps
          802.11 n 248 Mbps

Comment

Originally posted by jamankell View Post
            ซื้อที่ไหนล่ะครับทีนี้ 555+ อยู่ สุรินทร์. ซะด้วย
            แล้วการติดตั้ง ใช้งานแบบไหนเหรอครับ
            เอาไปวางไว้ชั้น 1 ละเลงสายมาชั้น 3 > อันนี้คงหนักน่าดู
            หรือ วางไว้ข้างๆ กะเครื่องเราเลย > อันนี้น่าใช้กว่า หุหุ
            ที่ผมแนะนำไปจะเป็น แบบที่สองครับแบบที่วางไว้ที่เครื่องเรา แล้ว แสกนหา wifi router ได้ครับ เจอของใครไม่เปิด ซีเคียวก็จัดการเลย อิอิ

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
              ผิดแล้วครับ
              _/\_ กราบงามๆละคร้าบ อิอิ

คือผมจำได้แต่ว่า ไอ้ /b มันส่งรับน้อยกว่า /g แต่ระยะมากกว่าอะคร้าบ
              ส่วนความเร็วนั้นผมจำไม่ได้ -"-

ก็อย่างที่ผิดแหละครับ ผิดขออภัยด้วย ^^

Comment

ท่าน pingingไปซื้อมาจากที่ไหนครับ ใช้ตัวนี้แล้วสัญญาณเิพิ่มมาก็ขีดครับ
                ช่วยตอบหน่อยนะครับพอดีเล็งๆอยู่

Comment

Originally posted by powerdome View Post
                  ท่าน pingingไปซื้อมาจากที่ไหนครับ ใช้ตัวนี้แล้วสัญญาณเิพิ่มมาก็ขีดครับ
                  ช่วยตอบหน่อยนะครับพอดีเล็งๆอยู่
                  สนใจเหมือนกันแนะนำทีฮะ

Comment

Originally posted by powerdome View Post
                    ผมซื้อที่ NVK ครับ ตาม Link ที่ให้ไปแล้วดูที่ ติดต่อ บริษัทครับ โทรไปได้เลยครับ

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
                      ผิดแล้วครับ
                      มาตรฐาน ได้ครับพี่น้อง

แต่ ปฏิบัติมันไม่ได้อ่ะชิ

Comment

Working...
                      X