Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD R/W ใช้งานได้ขนาดไหนครับก่อนเสื่อม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD R/W ใช้งานได้ขนาดไหนครับก่อนเสื่อม

DVD R/W ใช้งานได้ขนาดไหนครับก่อนเสื่อม จำพวกว่า write แล้วมีความผิดพลาดแยะครับ
    ผมไม่เคยจับเลยครับ แต่คิดว่าประมาณ 500 แผ่นก็น่าจะเปลี่ยนแล้วใช่หรือเปล่าครับ

ม่ายรู้นะ แต่ใช้มา 3 ปีแล้ว ก็ยังใช้ได้อยู่ไม่มีปัญหานะ LG GSA 4163 B

Comment

ของเพื่อนผมไร้ บ่อยได้ประมาณ 150 แผ่น dvd พังเลย อาสูดคับ^^
      ในช่วงที่มีประกัน ไร้เต้มที่ไปเลยคับ

Comment

Lite-On 16X ก็ประมาณ 200-300 แผ่นก็ยังใช้ได้ปกติครับ

คิดว่าขึ้นอยู่ดวงมากกว่านะ

ปล.ถ้ามันดู Week ได้คงจะดี

Comment

ใช้ไปเรื่อยๆ ครับ
          จนกว่าจะอ่าน/เขียน หรือเปิดฝาไม่ออกก็เคลมหรือซื้อใหม่ นะ

Comment

นานสุดที่เคย 4ปีกว่าๆ เร็วสุดที่เคย วันเดียว

Comment

เหมือนท่าน wikorn เลย เร็วสุดเคยเจอวันเดียว เซงจิต

Comment

เคยมีแต่ประสบการณ์ CD-Writer benq 3 วันเสีย เคลม ได้รุ่นเดิมมา 5 ปี แล้ว 1000แผ่น+
                ยังใช้ใด้ดี แค่ต้อง จิ้มรูช่วยชีวิตตอนเอาถาดออด รึไม่ก็ตบๆ

Comment

Originally posted by Gep View Post
                  เคยมีแต่ประสบการณ์ CD-Writer benq 3 วันเสีย เคลม ได้รุ่นเดิมมา 5 ปี แล้ว 1000แผ่น+
                  ยังใช้ใด้ดี แค่ต้อง จิ้มรูช่วยชีวิตตอนเอาถาดออด รึไม่ก็ตบๆ
                  555+
                  ดีกว่าเปิดออกแล้วไม่อ่านแผ่น นะผมว่า

Comment

Originally posted by Gep View Post
                    5555+

Comment

แล้วแต่ดวงอ่ะครับ
                      "อีแก่" Liteon CDRW ผม 4 ปีแล้ว ก็ยังเก๋าไม่เลิก ไรท์ไปเกือบ 50 หลอดแล้วมั้ง
                      แต่ "ไอ้เน่า" LG DVDRW ผมพอหมดประกัน ก็ไม่ยอมอ่านอะไรทั้งนั้น สงสัยหัวไม่ดี อ่านอะไรไม่ออก

Comment

Working...
                      X