Announcement

Collapse
No announcement yet.

7300GT กะ X1650Pro

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 7300GT กะ X1650Pro

ตัวไหนแรงกว่าครับ คือผมเพิ่งขายX1650Proไป เค้าใช้กะบอร์ดA8N-Eครับ
    เค้าเล่าให้ฟังว่ามันเทสAquaMarkไม่ผ่านอะครับ อย่างอื่นผ่านหมด แล้วเวลาเล่นเกมมันกระตุก
    มากกว่า7300GT DDR2 ครับ แปลกมาก ไม่รู้เกิิดจากอะไร ใครใช้ตัวนี้อยู่บ้างครับ
    สเปกของX1650Pro มันก็ใช้ได้เลยนะครับ

ความแรงไม่น่าจะทิ้งกันมากครับ เมื่อใช้งานจริง
    -----------------
    กระตุกนี่เกมส์ไหนครับ

Comment

เกือบทุกเกมนะครับ คือมันจะหนืดกว่า7300GTอะครับ
      ผลเทสของX1650Proมันน้อยกว่า7300GTอันนี้ไม่แปลกใจครับ
      ปกติการ์ดATIคะแนนมันน้อยกว่าNV แต่เล่นเกมแล้วกระตุกมากกว่านี่ ข้องใจเหลือเกินครับ

เป็นไปได้มั้ยว่าX1650Pro ไม่เข้ากับA8N-E (NF4)

Comment

อ่านเจอกระทู้นี้ ชักหวั่น กำลังสนใจจะสอย X1650Pro แบบ AGP

สงสัยได้ซบน้องเขียว Nvidia ซะแล้วละมั้งครับนี้กระผม

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post
          อ่านเจอกระทู้นี้ ชักหวั่น กำลังสนใจจะสอย X1650Pro แบบ AGP

สงสัยได้ซบน้องเขียว Nvidia ซะแล้วละมั้งครับนี้กระผม
          ใจเย็นครับ กรณีของผมอาจจะไม่เกิดขึ้นกับชุดอื่นๆก็ได้ครับ
          เท่าที่ผมเดาน่าจะมาจาก
          - ชิพNF4 ไม่เข้ากะX1650Pro
          - ไดรเวอร์มีปัญหา เคยได้ยินว่าไดรเวอร์ของATที่แถมมากับตัวการ์ดIมักจะมีปัญหา ต้องโหลดไดรเวอร์ต้วล่าสุดมาใช้
          ซึ่งผมก็ไม่มั่นใจว่า เกี่ยวกับอะไร ไม่สบายใจครับ ขายการ์ดให้เค้าไปแล้วมันใช้ได้ไม่สมบูรณ์100%
          เจ้าของใหม่เค้าก็กำลังหาสาเหตูอยู่เข่นกัน

Comment

ของผมก็เป็นครับแต่เป็นGF6600เล่น Ra2Yuri แล้วยังสู้ GF2mx400ไม่ได้เลย

เช่น เวลาสร้างสิ่งก่อสร้างหรือยูนิตถูกทำลายจะเกิดอาการหนืดแบบสโสว์พอกระตุก (6600)

แต่กลับกัน mx400 ยังจะลื่นกว่าอีกครับ ถึงหนืดแต่ก็ไม่น่าเกลียดเท่า 6600

ดันเป็นเฉพาะกับเกมส์นี้เกมส์เดียว(เกมส์หลัก) เกมส์อื่นไม่มีปัญหา

กรณีของผมฟอร์แมตไม่หาย ปัจจุบันก็ทนเล่นแบบกระตุกต่อไป

Comment

x1650pro เป็น x1600xt เก่า
              ถ้าพูดกันจริงๆ ก็ ทิ้ง 7300gt หลายคันรถ แต่ที่test AquaMark อาจจะเป็นเพราะ ว่า AquaMark 4- 5 ปีแล้วมั้งที่ โปรแกรมไม่เปลี่ยนแปลง ต้องไปดูที่คะแนน 3dmark 06-05 แทนละกันจ๊ะ

Comment

ของผมก็เคยเจอคับ พี่park x1300pro ไม่เข้ากับ Asrock 939nf4g sata2 ชิป gf6100 คับ

Comment

ไม่ใช่ เทส ตู้ปลาไม่ผ่านครับ มันไม่ขึ้นคะแนนต่างหาก แก่ง่ายนิดเดียว มันบัคที่โปรแกรมครับ แล้วก็ยืนยันว่าแรงกว่า 7300gt ddr2 มากครับ ตอนเล่นเกมส์ ปรับได้ระเอียดกว่าด้วยครับ

Comment

ใส่กับ Asrock P4i-65G มันจะใส่ได้รึเปล่าครับเนี้ย ชักหวั่นใจ ๆ

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post
                      ใส่กับ Asrock P4i-65G มันจะใส่ได้รึเปล่าครับเนี้ย ชักหวั่นใจ ๆ
                      ไม่มีปัญหาครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                        ไม่มีปัญหาครับ
                        ขอบคุณพี่วิกรมากครับ

พ่อพระผู้มาโปรด จะอนุรักษ์ของเก่า Socket 478 ให้คงอยู่ต่อไปครับ

Comment

ขอบคุณทุกคนครับ ผมก็ว่าX1650Proมันแรงกว่าครับ เจ้าของใหม่เงียบไปเลยแฮะ

Comment

ในตระกูล 7300 gt ของ galaxy เป็นตัวแรงที่สุดครับ
                            ถ้าจะเปรียบเทียบก็เทียบกับ x1650xt ได้เลยละครับคุ้ม

Comment

http://allegro.pl/item150920912_gala...x8_zalman.html

แนะนำตัวนี้ครับ

สวยดีด้วยครับ แล้วก็ท่าทางจะแรงในราคาเบา ๆ 5090 บาท core 500 mem 1450 1.2ns

Comment

Working...
                              X