Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียบการ์ดจอไปแล้วมีอาการแบบนี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียบการ์ดจอไปแล้วมีอาการแบบนี้ครับ

พอดีว่าเสียบการ์ดจอไปแล้ว รู้สึกคอมมันจะอืดขึ้นอย่างเห็นได้ชัด แล้วก็พอจะปรับตั้งค่าก็เหมือนจะค้างๆไปสักพักก็ใช้งานต่อได้ แต่พอปรับไปปรับมาอีกแปป คอมก็ดับวูบไปเลย อยากถามครับอาการนี้เป็นที่การ์ดจอไม่ซัพพอร์ต M/B เหรอครับหรือว่าเป็นที่อะไร

M\B p4m266-8233 (AGP 4X)
    VGA ตัวเก่า FX 5200

ตัวใหม่ที่เอาไปเสียบเพิ่มเป็น 7600GS

ลบไดรเวอร์อันเก่าออกยังครับ.....

Comment

ลบออกแล้วครับ

Comment

ซีรี่ 7 ไม่ควรไช้ไดรเวอร์ตัวล่าสุดครับ

ที่น่าจะดีที่สุดคือ 93.71 ครับ

ลบอันเก่า รีสตาท แล้วไปโหลดตัว 93.71 มาลงไหม่ก้หายล่ะครับ

Comment

M\B p4m266-8233 (AGP 4X)
          ของท่านมัน 4x นี้คับ ไม่รู้ใส่ 8x ได้หรือคับ? (แค่สงสัยอะ)

Comment

Originally posted by fuan View Post
            ของท่านมัน 4x นี้คับ ไม่รู้ใส่ 8x ได้หรือคับ? (แค่สงสัยอะ)
            ใส่ได้ครับ เช็คจาก GPUZ ก็ขึ้นแต่จะวิ่งแค่ 4X

Comment

ดู VGA Support List ด้วย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                ดู VGA Support List ด้วย
                นั่นแหละครับ ปัญหาเพราะว่าลองเช็คแล้วไม่มีข้อมูลเลย บอร์ดตัวนี้หาข้อมูลยากครับ(- -)"

Comment

ขอขุดถามผู้รู้ึคนอื่นหน่อยนะครับ

Comment

ผมเคยเป็น ลงวินโด้ตัวไหนไม่รุ้เปน edition ตอนนั้นใช้ ati แต่ในวินโดมันมีไดร์เวอร์จอ nvidia อยุ่ มันชนกันกระตุกที่สุดโดยยังไม่ได้เล่นเกมไรเลยลบในadd removeprogram ก็ไม่ออก เลยเปลี่ยนวินโด้อันอื่นที่มันไม่มี ใช้ได้ดีเลยอิอิ

Comment

Working...
                    X