Announcement

Collapse
No announcement yet.

shutdown แล้วเครื่องไม่ดับคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• shutdown แล้วเครื่องไม่ดับคับ

มันค้างตรง windows is shuting down อ่ะคับ

อาจจะต้องลงวินโดว์ใหม่ครับ

แต่ถ้าขี้เกียจลงใหม่ก็..................

ลองเอาของเล่นของผมไปเล่นสิครับ

โปรแกรมที่ปิด Windows เร็วมาก คลิกเลยครับ

Comment

ลงโปรแกรมเยอะรึเปล่าเครื่องที่ร้าผมก็เป็น ปิดนาน ค้างเหมือนเพราะลงโปรแกรมเยอะและโหลดบิตด้วยครับ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
        อาจจะต้องลงวินโดว์ใหม่ครับ

แต่ถ้าขี้เกียจลงใหม่ก็..................

ลองเอาของเล่นของผมไปเล่นสิครับ

โปรแกรมที่ปิด Windows เร็วมาก คลิกเลยครับ
        ไวไปมั้งท่าน ผมเคยให้อยู่ ดับเบิ้ลคลิกแล้วเครื่องดับเลย

Comment

ลองเปิด AutoEndtask ดูเน้อ ช่วยจัดการเรื่องโปรแกรมที่มันค้างแล้วปิดตัวไม่ลงได้บ้าง....

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
            ไวไปมั้งท่าน ผมเคยให้อยู่ ดับเบิ้ลคลิกแล้วเครื่องดับเลย
            ไวดีครับ ผมใช้มานานแล้ว คอมไม่พังหรอกครับ
            มันก็ปิดระบบอะไรนิดหน่อย แล้วก็ดับ แต่มันคงไม่ Save อะไรให้นะ เพราะมันไวมาก

Comment

Originally posted by dears View Post
              ลองเปิด AutoEndtask ดูเน้อ ช่วยจัดการเรื่องโปรแกรมที่มันค้างแล้วปิดตัวไม่ลงได้บ้าง....
              อ่า ช่วยบอกวิธีหน่อยคับ

Comment

วิธีนี้หายชัวร์ครับ..ลองดูตาม Link ด้านล่างครับ..(^_^)

http://www.blogbridbrid.com/archives/197#comment-1034

Comment

เป็นเพมือนกันเลยครับ

พึ่งลงวินโดว์ใหม่ XP profess แท้

MB: 880GMH-U3S3
                  Hdd Seagate 500g sata3 ลองเสียบทั้งช่องซาต้า3และ2ก็เหมือนเดิม

คัยพอมีวิธีแก้บ้างครับ

Comment

ถ้าลงวินใหม่แล้วไม่หาย แฟรชไบออสโล๊ด

Comment

Working...
                    X