Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีทำให้ xp รันเครื่องอื่นที่ hw ไม่เหมือนกันได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีทำให้ xp รันเครื่องอื่นที่ hw ไม่เหมือนกันได้มั้ยครับ

เคยอ่านเจอแว๊ป ๆ ว่าทำได้ ตอนนั้นไม่ได้สนใจ
    แต่ตอนนี้มือบอนไปทำอะไรมันก็ไม่รู้อ่าครับ พอจะ boot เข้า windows จอมืดตึบ กด f8 ก็เงียบ เข้า safe mode ก็ไม่ได้
    มีแผ่น windows แต่ไม่มี cd-rom nb มี แต่เจ๊งไปแล้ว เลนมันหลุด ยังไม่ได้เอาไปซ่อม
    มี nb แต่งานอยู่ pc โอ้ตายแน่พรุ่งนี้
    ตอนนี้ได้แต่แงะ hdd nb ออกมาต่อแต่จอฟ้าครับ เพื่อนก็ไม่อยู่ โทรก็ไม่ติด
    ทำไงดี ช่วยด้วยคร๊าบบบ
    Last edited by TaO_OaT; 4 Oct 2007, 20:45:32.

มาถึงขั้นนี้แล้วมันก็ต้องเข้า safemode สถานเดียวแล้วหละครับ....
    ตกลงว่า PC เปิดบ่ได้ใช่ป่ะเนี่ยะ????

Comment

ท่าจะยากครับ เพราะถ้า ghost ข้ามสเป็ค วินโดวส์ตัวหลักก้อต้องยังใช้ได้อยู่ ถึงจะเอาไปบู๊ตที่เครื่องอื่นได้

ไงก้อรอเซียนท่านอื่นดูก่อนครับ

Comment

Originally posted by dears View Post
        มาถึงขั้นนี้แล้วมันก็ต้องเข้า safemode สถานเดียวแล้วหละครับ....
        ตกลงว่า PC เปิดบ่ได้ใช่ป่ะเนี่ยะ????
        ครับ งานอยู่ใน pc เข้า safemode ไม่ได้ด้วย กด f8 เงียบ แต่เจอวิธีแล้วครับ
        http://www.pantip.com/tech/article/article.php?id=144
        เอา hdd ของ nb ไปเสียบ pc (หายจอฟ้าแล้ว) แล้วก๊อปงานมาทำที่ nb ต่อ รอดตาย

Comment

ยินดีด้วยท่านที่เข้าได้ละ แต่ตอนแรกผมงงกะคำถามนิดหน่อย เลยอาจช่วยได้ไม่ตรงจุด
          ขออภัย หุหุ

Comment

Working...
          X