Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ psu ใหม่แนะนำด่วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ psu ใหม่แนะนำด่วยครับ

ตอนนี้แอบมอง 2 ตัวนี้อยู่ครับ
    http://www.jedicool.com/product.php?id=1002

กับ

Enhance ENP-5150GH ราคา 3500

http://www.savewaytech.com/index.php...=78&Itemid=108

ไม่ทราบ ทั้ง 2 ตัวนี้จ่ายไฟเต็มหรือเปล่าครับ เห็น วัตสูง แต่ราคาต่ำกว่า enermax

ขอบคุณมากครับ

ENHANCE ENP-5150GH FULL 5YEARS 2,790.-
    http://www.iamelite.com/headMap.htm

Comment

ENHANCE ENP-5150GH ครับ ตัวนี้เป็น 80PLUS ด้วยครับ

Comment

enermax กลัว เสียง จี่ๆๆๆๆ
        ถ้าไม่เน้น สวย นะ Zip ก็แจ๋มครับ
        ราคานนี้ถ้าไม่เต็ม ผมลองเล่นคอมเลย จนพอดี อิอิ
        Last edited by kidnapped1; 16 Mar 2008, 17:06:48.

Comment

ttครับ

Comment

2 ตัวนี้ มีดีคนละอย่างครับ ทั้งคู่ถ้าจำไม่ผิด ได้ 80+ ทั้งคู่ วัตต์เต็มทั้งด้วย

กิ๊กฯ มาใหม่กว่า ถอดสายได้ เนื้องานดีพอควร มีจุดเด่นที่ระบบระบายความร้อน เสียงพัดลมค่อนข้างเงียบ-เงียบมาก กะรูปร่างที่ดูดีกว่า แต่ด้วยความที่มันมาใหม่ เลยยังไม่รู้ว่าเจอปัญหาอะไรกันมั่งหรือเปล่า เรื่องจ่ายไฟ ผมยังไม่เคยลองเลยขอผ่าน แต่อย่างน้อยๆ วัตต์ตัวนี้ก็ไม่ "อำ" เหมือนรุ่น Superb

เอ็นฮานซ์ ยี่ห้อนี้โด่งดังกับPSUเครื่องเซอร์ฟเวอร์ เนื้องานดี แต่รูปร่างพื้นๆ จ่ายไฟได้ดีมากกราฟแทบจะไม่กระเพื่อม แต่ถอดสายไม่ได้ กับเสียงพัดลมที่ดังเอาเรื่อง ตัวนี้มีคนใช้กันพอสมควรไม่ค่อยได้ยินว่ามีปัญหา

Comment

ฎ์ฎฑ

Comment

ผมว่า Enhance คุ้มกว่าครับ ถูกกว่าตั้ง 1,000 นิดๆ
                ตัวนี้ผมใช้อยู่ด้วย

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                  ถ้าไม่เน้น สวย นะ Zip ก็แจ๋มครับ
                  ราคานนี้ถ้าไม่เต็ม ผมลองเล่นคอมเลย จนพอดี อิอิ

ไอ้เสียงจี่ๆๆๆๆ เนี้ย มีวิธีทำให้หายไหม gigabyt superb 550w ของผมก็เป็น

Comment

Enhance แหล่มเลยงับ....
                    เรื่องการจ่ายไฟสบายใจหายห่วง แต่หน้าตาอาจไม่หล่อดั่งใจ

Comment

Originally posted by maoking View Post
                      ไอ้เสียงจี่ๆๆๆๆ เนี้ย มีวิธีทำให้หายไหม gigabyt superb 550w ของผมก็เป็น
                      superb เป็นหรอครับ ว่ากำลังจะไปซื้อพอดีเลย

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                        DELTA ผมก็เป็นครับ

Comment

เป็นเหมือนกันครับ Enermax 460 ขนาดตอนนั้นซื้อมาใหม่ๆ ก้อออกลายเลย

ไม่อยากให้เป็นเลย มันเกิดจากอะไรก้อม่ายรุ

Comment

Working...
                          X