Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาลองบอกความร้อนภายในโน๊ตบุคกันดูไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาลองบอกความร้อนภายในโน๊ตบุคกันดูไหมคับ

เห็นมีกระทู้นึกเขาพูดถึงความร้อนเจ้า pc ไหนลองมาดูความร้อนโน๊ตบุคเพื่อนๆกันบ้างครับว่าเปนไง
    เผื่อจะมีประโยชน์สำหรับบางคนที่กังวลเรื่องความร้อน
    อย่างของกระผม
    cpu intel core duo ปกติจะทำงานอยู่ที่ 46-50
    ถ้าเล่นเกมละก้อจะอยู่ที่ 60-65

HDD ก้อจะอยู่ที่ประมาณ 38-46

ของผม S41 เล่นเกมส์ ไม่มีแอร์ CPU 65 HDD 49

Comment

acer 5583 ,c2d 1.6 ,onboard gma950

อุณหภูมิ ห้อง 25-27c
      อุณหมูมิ cpu ปกติ 45-48c ,เล่นเกมส์ 70c up
      Last edited by lepon; 1 Sep 2007, 20:27:04.

Comment

จะไม่มีใครมาลองบอกกันอีกหน่อยหรอคับบ ^^

Comment

มันมีบ่อยแย้ว

เค้าคงเบื่อกันม่าง

Comment

มี cencor เดียว
            มันบอกวาฟูลโหลด 78

Comment

Originally posted by navintae View Post
              มันมีบ่อยแย้ว

เค้าคงเบื่อกันม่าง
              น่าคิดดด

Comment

ของผม Acer aspire 5562wxmi
                Intel dual core 1.66 GHz
                Ram 1G
                Harddisk 100 g
                Vga Ati Mobility Redeon X1600 512
                ความร้อนปกติใช้งานทั่วๆไป45 -55
                เล่นเกมส์นี่ 70+ ไปจนถึง 90+เลยว่างั้น
                บางครั้งไม่ได้รอละครับดับๆไปซะงั้น

Comment

ความร้อนนี่เค้าวัดกันยังไงครับ

Comment

Originally posted by xanyz View Post
                    ความร้อนนี่เค้าวัดกันยังไงครับ
                    อืม.............อยากทราบเหมือนกันว่าเค้าวัดกันไง

Comment

Asus A6T
                      Spec ตามลายเซ้น
                      M/B 66C
                      CPU 71C
                      GPU 80C

เล่นเกมมา 6 ชมน่ะ เดือดปุดๆ เลย

Comment

ต้องลงโปรแกรมครับ อย่างเช่น notebook hardware control หรือ โปรแกรมอื่นๆ

Comment

ของผม HP compaq AMD Turion TL-56 1.8 G ปกติก็ 40 - 50 เล่นเกมส์ก็ 65-75 ครับ HD ก็ประมาณ 45-55 ครับ

Comment

Working...
                          X