Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามนิดนึงคับ เรื่อง โปรแกม แปลง file vdo

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามนิดนึงคับ เรื่อง โปรแกม แปลง file vdo

โปรแกมที่สามารถ แปลง file vdo ให้ได้ขนาดเล็กที่สุด แล้วภาพยังชัดอยู่

ใช้โปรแกรมอะไรได้บ้างครับ คือผม บันทึกจากการ์ด tv เป็น mpeg2

ประมาณว่า หนังความยาว 1 ชม.ให้ได้ขนาดไฟล์ ประมาณ 400 mb

เป็น format อะไรก้อได้ครับ mpeg1,4 avi rmvb รบกวนด้วยนะคับ

wmv มั้ง

ปล.ไม่ชัวร์มั่วเอา

Comment

Video Convert Master กับ WinAVI MP4 Converter ลองหามาใช้ดูครับใช้ง่ายดี

Comment

ขอบคุณคับ แล้วมีอันอื่นอีกไหมคับ ที่ Convert แล้วไม่ ดรอปมาก คับ

Comment

3GP ผมว่าก็ดีนะค๊าบ

Comment

ขอบคุณคับ^^"

Comment

wmv ครับ

Comment

Originally posted by danero View Post
                Video Convert Master กับ WinAVI MP4 Converter ลองหามาใช้ดูครับใช้ง่ายดี
                ตามนั้นครับใช้อยู่..

Comment

codec แถวหน้า่สำหรับ MPEG-2 ก็ CCE , Procoder (แต่หาเองนะ)

MPEG-1 โปรแกรมดีสุดก็ TMPGEnc Express 4

ส่วนโปรแกรม ลองใช้ Super ก็ได้ โปรแกรมฟรี แปลงได้สารพัด

Comment

Working...
                  X