Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้ช่วยที...อุณหภูมิการ์ดจอ ของ notebook ควรประมาณเทำไหรครับ...(nVidia 8400M GS)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้ช่วยที...อุณหภูมิการ์ดจอ ของ notebook ควรประมาณเทำไหรครับ...(nVidia 8400M GS)

พอดีพึงมี Notebook เครื่องแรกครับ เป็นเจ้า Compaq V3709TX , รู้สึกว่าเครื่องจะร้อนมากๆ โดยเฉพาะเจ้า 8400M GS นี่ Idle 65 , Full เกือบๆ 100 ใครเคยใช้รุ่นนี้ แนะนำด้วยครับ.
    Spec : Compaq V3709TX
    Intel core 2 duo T5550 1.83 Ghz (Idle 50 , Full 78)
    VGA : 8400M GS
    Ram : 2 Gbyte
    Attached Files
    Last edited by Lyant; 13 Jun 2008, 22:54:12.

พอๆ กันนั้นละ
    ของผม 90c กว่าๆ เล่นเกมส์ โหดๆ (ยิงไข่) ปกติไม่มีดับ หรือ รีสตาร์ส

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      พอๆ กันนั้นละ
      ของผม 90c กว่าๆ เล่นเกมส์ โหดๆ (ยิงไข่) ปกติไม่มีดับ หรือ รีสตาร์ส
      ขอบคุณครับ , เกือบยกไปร้านแล้ว คิดมากจริงๆ เล่น Lord of The Ring ร่อไป 101-102 C ตกใจ . แล้วมันสามารถทนความร้อนได้ถึงประมาณเท่าไหรครับ....

Comment

ทำไหมมันร้อนจัง ยังงี้มือคงจะสุกเป็นแน่จิ้มๆ ผมว่าไม่มียี่ห้อไหนไม่ร้อนนะมีแต่ร้อนมาก ก็ 90-100 ร้อนน้อย ก็ 60-80 อะนะ ทางที่ดีเอาพัดลมไปพัดใต้สักตัวจะช่วยได้ 2-3 องศา

Comment

ทำไมมันร้อนจังอ่ะครับพี่น้อง

ของผมเล่นเกมแค่ 55 - 60 เองครับ การ์ดจอนะครับ

และ CPU สูงสุดแค่ 45 องศาเองครับพี่น้อง

Comment

Originally posted by vampires101 View Post

ของผมเล่นเกมแค่ 55 - 60 เองครับ การ์ดจอนะครับ

และ CPU สูงสุดแค่ 45 องศาเองครับพี่น้อง
            เย็นดีจัง การ์ดจอ ผมนิ่งๆก็ 65 เวลา100% สูงสุด 85ประมาณนั้นครับ

Comment

Originally posted by vampires101 View Post

เซนเซอร์ เพี้ยน เปล่า เย็นเกินไป

Comment

Originally posted by data_db2 View Post
                เซนเซอร์ เพี้ยน เปล่า เย็นเกินไป
                ผมก็ว่าน่ะ เย็นเฉียบบ

Comment

ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ

Comment

ดูเอานะครับพี่น้อง

Comment

หาที่รองโนีตบุคติดพัดลมเย้นๆ มารองใต้โน๊ตบุคครับ แล้วก้อยุ่ห้องแอร์

สว่นผมอยุ่เมืองนอกอุณภูมิในห้องประมาณ 20

ไม่เล่นเกม 50c เล่นเกมแล้ว 60+ oc แล้ว 70-85 ครับ

ปล เคยเปิดเครื่องใหม่ๆ อุณภูมิ

Comment

ของผมก็อุณหภูมิกลางๆอะ การ์ดจอ 50-55 c cpu ไม่เกิน 40c
                        พอใช้งานหนักๆอย่างเล่นเกม การ์ดจอ 65-70c cpu 50-55c รู้สึก cpu ร้อนไปหน่อยเนอะ "-_-

Comment

Working...
                        X