Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผิดกระทู้ ^^ ช่วยเลือก PSU ดีๆ สักตัวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผิดกระทู้ ^^ ช่วยเลือก PSU ดีๆ สักตัวครับ

จะซื้อ PSU ดีๆ สักตัว การทำงานเปิดนานๆ ใช้โหลดบิทบ้างเล่นเกมหนักๆ ได้

ควรใช้ยี่ห้อไหนดีครับ
    Enermax
    Silverstone
    Tagan
    ThermalTake

ถามลงลึก Tagan U38 กับ BZ มันต่างกันไงครับนอกจากมีไฟ และการจ่ายไฟตัวไหนดีกว่าครับ
    และยีห้อนี้จ่ายไฟเต็มไหม และ Type A-B มันต่างกันยังไงครับช่วยบอกหน่อย
    เห็นราคามันต่องกันเป็นพันๆ เลย ช่วยชีแนะทีครับ

OCZ
    Enhance
    PC Power Cooling & Silencer

มาแหวกแนว ^^

Comment

Enermax ดีๆ ใช้แล้วเท่ ใช้แล้วหล่อ ^^ (ผมรู้คุณก็ใช้) ที่สำคัญ แพงดี
      ส่วนเรื่องอื่นรอท่านต่อไป (เดี๋ยว รีสตาร์สเครื่องไปเล่นเกมส์ Lost Planet Dx10 ใน Vista ละ)

Comment

รู้อีก อิอิ ของผมมันบ้านๆ 350W เองแต่ใช้ดีจริงๆ นะไม่อยากขายเลยอะ
        ไม่เคยงอแง เลย เปิด 24ชม.
        Originally posted by TWK. View Post
        Enermax ดีๆ ใช้แล้วเท่ ใช้แล้วหล่อ ^^ (ผมรู้คุณก็ใช้) ที่สำคัญ แพงดี
        ส่วนเรื่องอื่นรอท่านต่อไป (เดี๋ยว รีสตาร์สเครื่องไปเล่นเกมส์ Lost Planet Dx10 ใน Vista ละ)

Comment

ดันๆๆ อยากรุเหมือนกัน

Comment

สบายใจสุดก็ Enermax แหละครับ

Comment

TaganU38 600W ดีไหมครับ อยากเอามาใช้อยู่ แต่กลัวมีปัญหา

Comment

โผล่มาตรงนี้ได้ไงเอาไอ้ที่หาอยู่นั่นแหละไม่แพงมากU38 600WATH พวกBZมันมีของแถมเยอะและมีไฟก็แค่นั้น
                มันก็เต็มและเสถียรเหมือนกันนั่นแหละนี่ก็ใช้มา5เดือนแล้วไม่เห็นมันจะงอแง

Comment

หาได้สักที แต่ก็อดคิดไม่ได้ว่าดีไหม เลยถามกันเหนียว เห็นมีคนใช้เยอะเลยอยากได้

จริงๆ ชอบ Enermax แต่ราคาแพงเหลือเกิน 620W 7000 กว่า >.<

Comment

Enhance

Comment

Tagan U38 500W 2400.-

Comment

ตัวนี้ดีมากเลยหรอครับ ไม่เห็นสวยเลย ถอดก็ไม่ยอม
                        Originally posted by linglom View Post
                        Enhance

Comment

t t 850w

Comment

ได้ BZ600W มาและเหอๆ

Comment

Enermax อีกเสียงครับ ใช้อยู่แพงได้ใจครับผม อิอิ แต่ทรงไม่โดนเท่าไหร่เลย

Comment

Working...
                              X