Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ HDD 500 G หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ HDD 500 G หน่อยครับ

ราคาสองพันกว่าบาท sata2 bf 16 m หรือ 32 ได้ยิ่งดี เอา Seagate หรือ Western นะ อาทิตย์ที่ 5/10/51 จะไปซื้อแล้ว งบจำกัด ขอบคุณครับ

แนะนำพวกเอนเตอร์ไพร์ดีกว่านะคับ เด๋วนี้ราคาไม่แพงแล้ว ของซีเกต ราคา 3000 500จิ๊ก บัฟเฟอร์ 32 มี เอนซีคิว และทนโคตรรรร....ดีกว่ารุ่นธรรมดาเยอะเลย

Comment

Seagate 500G NCQ buffer 32M 2450 ประกัน synnex ร้าน JIB

Comment

WD 640AAKS ครับ ราคาประมาณ 2,800บาท

Comment

ไม่รู้ตัวไหนแรงและเร็วกว่ากันครับ ระหว่าง2ตัวนี้ครับ รบกวนตอบให้ผมด้วยน๊าจุ๊บๆ

WD Caviar Blue WD6400AAKS 640GB SATA-II 16MB NCQ (High performance)

Barracuda 7200.11 ST3640323AS 640GB SATA-II 32MB NCQ (Gamers)

Comment

ช่วยหน่อยดิ
            ว่าจะไปซื้อ HDD โนตบุก จะไปทำ USB ไวเก็บข้อมูลแยก
            ช่วยแนะนำหน่อยว่าจะเอาเท่าไรดี และเอายีหอไรดี ขอบคุณ

Comment

Originally posted by num821 View Post
              ไม่รู้ตัวไหนแรงและเร็วกว่ากันครับ ระหว่าง2ตัวนี้ครับ รบกวนตอบให้ผมด้วยน๊าจุ๊บๆ

WD Caviar Blue WD6400AAKS 640GB SATA-II 16MB NCQ (High performance)

Barracuda 7200.11 ST3640323AS 640GB SATA-II 32MB NCQ (Gamers)
              ใครสอยซีเกท มาแล้วทดสอบดูหน่อยก็ดีนะครับ
              สองตัวนี้ราคา ซีเกท แพงกว่า 590 บาท
              wd 2700
              sg 3290

สำหรับผมคง ขยาด ซีเกท ไปอีกนาน .....

Comment

Originally posted by kohkae View Post
                ใครสอยซีเกท มาแล้วทดสอบดูหน่อยก็ดีนะครับ
                สองตัวนี้ราคา ซีเกท แพงกว่า 590 บาท
                wd 2700
                sg 3290

สำหรับผมคง ขยาด ซีเกท ไปอีกนาน .....
                ซะงั้น..มันไม่ทนหรือครับ วานบอกที่ว่าขยาดอีกนานฮิฮิ

Comment

Originally posted by num821 View Post
                  ซะงั้น..มันไม่ทนหรือครับ วานบอกที่ว่าขยาดอีกนานฮิฮิ
                  ไม่รู้สิครับ ผมได้ใช้บริการเคลม บ่อยเหลือเกิน
                  จะว่าผมใช้โหดไปก็ไม่น่าใช่ แค่เปิดโหลดบิทตลอด 24 ชม.ไม่เคยปิดเครื่องก็แค่นั้นเอง

ปล.ล่าสุด อีกเครื่องนึง ซีเกทตัวบาง 250 ไปแล้วครับ อายุแค่ 11 เดือนเอง
                  (่ตัวบาง 250 นี้ ได้จากการเอา 200 ตัวหนาไปเคลมแล้วอัพเป็น 250 ตัวบางมา)(200ตัวหนา
                  ใช้ประมาณปีครึ่ง เคลม)

เอาเป็นว่า ตั้งแต่โหลดบิทมา 4 ปี ซีเกทที่ผมเคยใช้และเคยมี อยู่ 80 160x2 200 250x2
                  รวมแล้ว 6 ตัว เคลมไปแล้ว 4 ตัว 6 ครั้ง มี 160 กับ 250 อายุ 3 กับ 2 ปี ไม่เคยเคลม

hdd เีสีย เคลมแค่ 30 นาทีก็จริง แต่ข้อมูลข้างใน ไม่ได้ใช้เวลาหาแค่ 30 นาทีนะครับ

ผมเคยเสียใจ เป็นเดือน (จนปัจจุบันก็ยังเสียดาย) จากการจากไปของ hdd เพราะว่าข้อมูลข้างใน
                  มันไม่สามารถจะสร้างหรือหามาใหม่ได้ อย่างเช่นรูปที่ถ่ายกับแฟนเก่า เก็บลงคอม ฟิมล์กับรูป
                  ก็ไม่อยู่แล้ว มันเป็นความทรงจำดีๆ ซึ่งจะไปขอถ่ายใหม่ ก็ไม่ได้

ปล. ขออภัย ... ร่ายซะยาวเลย ... เพราะมันสะเทือนใจอย่างแรง ....

Comment

พวก series NCQ นี่ถ้าไม่เปิดทั้งวันทั้งคืน หรือทำ Raid ก็ไม่ต่างจากตัวธรรมดานะครับ
                    เล่นตัวถูกกว่านั้นก็ได้

Comment

Originally posted by malicx View Post
                      Seagate 500G NCQ buffer 32M 2450 ประกัน synnex ร้าน JIB
                      Originally posted by Hello! Project View Post
                      WD 640AAKS ครับ ราคาประมาณ 2,800บาท

แล้วถ้าเปิดทั้งวันทั้งคืน สองตัวนี้เอาอันใหนครับ

Comment

ใช้กันคุ้มๆเลยนะครับ

Comment

ถ้าอยากได้อึดๆ ผมว่าไปคบกับWD สักยันต์Ys ครับ แต่ถ้างบสัก2000 ผมอยากแนะนำ640aaksดีกว่านะครับ เนื่องด้วยคุ้มกับราคา แถมความเร็วก็ok แต่ถ้าอยากได้อึดๆด้วยก็อย่างที่บอกข้างต้น Ysเลย

Comment

Working...
                          X