Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ update window จาก เวป microsoft

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ update window จาก เวป microsoft

อยากรู้ว่าที่ต้องอัพเดทมันต้องอัพเดทอะไรบ้างคือบางอันก็รู้แต่บางอันไม่รู้เลยว่าคืออะไร เช่น

Security Update for Microsoft XML Core Services 4.0 Service Pack 2
    Windows Malicious Software Removal Tool - November 2008

มันคืออะไร

แล้ว การเก็บไฟล์ Windows Update อะครับ window ปลอม เกิบได้ไหมครับ

ปกติวินโดวส์ปลอมจะไม่สามารถเข้าไปอัพเดตในเว็บได้อยู่แล้วครับ และส่วนใหญ่ถ้าเครื่องนั้นต่อเน็ตได้ ทางบิลเกตจะส่งสคริปซ์มาบล็อคเครื่องของท่านตัดหน้าไว้ซะเลย นอกซะจากว่าวินโดวส์ปลอมที่ท่านใช้ ได้ทำให้เป็นของแท้ด้วย WGA ถึงจะสามารถอัพเดตได้โดยไม่ติดปัญหาใดๆ อิอิ

Comment

Originally posted by microsoft™ View Post
      ปกติวินโดวส์ปลอมจะไม่สามารถเข้าไปอัพเดตในเว็บได้อยู่แล้วครับ และส่วนใหญ่ถ้าเครื่องนั้นต่อเน็ตได้ ทางบิลเกตจะส่งสคริปซ์มาบล็อคเครื่องของท่านตัดหน้าไว้ซะเลย นอกซะจากว่าวินโดวส์ปลอมที่ท่านใช้ ได้ทำให้เป็นของแท้ด้วย WGA ถึงจะสามารถอัพเดตได้โดยไม่ติดปัญหาใดๆ อิอิ
      เห็นชื่อนึกว่าเจ้าหน้าทีมา

ของผมโหลดมาครับและเขาบอกว่าสามารถอัพเดทจาก microsoft ได้ืุตัว

แต่ที่ผมส่งสัยคือ ตัวไหนหมายถึงอะไรบ้าง กลัวโหลดแล้วมันไม่แก้อะไรๆในระบบเก่าอะครับ

Comment

Autopatcher ไม่ต้องง้อ บิล อับเดทได้หมดไม่ว่าเป็น Windows XP/Vista/Office

Comment

ปิดไว้ดีแล้ว

Comment

ถ้าอยากจะ Update ก็อัพไปทุกอย่างเลยคับ

ของผมเองก็อัพทุกอย่าง

Comment

Originally posted by singha View Post
              อยากรู้ว่าที่ต้องอัพเดทมันต้องอัพเดทอะไรบ้างคือบางอันก็รู้แต่บางอันไม่รู้เลยว่าคืออะไร เช่น

Security Update for Microsoft XML Core Services 4.0 Service Pack 2 ลืมจำไมไม่ได้ละ
              Windows Malicious Software Removal Tool - November 2008 คล้ายๆ tool แก้ไวรัสครับมันจะจัดการเอาไวรัสบางตัวออกให้ จะมีออกมาเดือนละครั้ง ส่วนใหญ่จะติด WGA มาด้วยถ้าจำไม่ผิดนะ

มันคืออะไร

แล้ว การเก็บไฟล์ Windows Update อะครับ window ปลอม เกิบได้ไหมครับ
              ใช้ของแท้ดีกว่าสบายใจ

ปล. WGA รุ่นใหม่นี่มาแบบวิสต้าเลยนะครับดำทั้งจอ หุ หุ

Comment

xp นะ ถ้าใช้ serial เทพ อัพไปเหอะ ดีแล้ว

บ้านผม5 6 เครื่อง up patch ล่าสุดหมดเลย ปล่อยมันอัพเอง

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                  xp นะ ถ้าใช้ serial เทพ อัพไปเหอะ ดีแล้ว

บ้านผม5 6 เครื่อง up patch ล่าสุดหมดเลย ปล่อยมันอัพเอง
                  ทำไมไม่ใช้ของแท้หละคร๊าบ ของผมก็แท้นะ ตอนนั้นมันมีโปรโมชั่นหน้าเว็บ microsoft บอกว่า โหลดวินโดวส์ XP 64Bit !!!Free!!! แล้วถ้าใครมี windows live ID ก็โหลดไปใช้ได้เลย แจก sereal พร้อม activate ได้อิกตะหาก เหมือนแผ่นแท้มาเองครับ แต่แค่เป็นไฟล์ ISO มาให้ทำแผ่น

Comment

Working...
                  X