Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ 3-4 พัน มือใหม่จะซื้อลำโพง แนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ 3-4 พัน มือใหม่จะซื้อลำโพง แนะนำทีครับ

ผมหลักๆ จะเอามาฟังเพลงเป็นหลัก เล่นเกมส์ ดูหนังเป็นรองครับ ช่วยแนะนำ กับแหล่งซื้อด้วยนะครับว่าต้องไปซื้อที่ไหน

1. ว่ารุ่นไหน ยี่ห้อไหนดีครับ
    2. ต้องซื้อซาวด์การ์ดเพิ่มมั้ย บอร์ด Gigabyte p35 DS3R
    3. มีไรควรซื้อเพิ่ม เกินจากงบนี้รึเปล่าครับ

ผมก็ใช้ board รุ่นนี้อยู่เหมือนกันอ่ะครับ
    แต่ไม่เคยใช้ sound onboard เลย เลยไม่รู้ว่าคุณภาพเป้นไงบ้างอ่ะครับ
    ถ้าเน้นฟังเพลงผมว่า sound ก็สำคัญนะครับ 2.1 น่าจะเหมาะกว่าเพราะว่าเน้นฟังเพลง
    ฉะนั้น 5.1 มีไว้ก็อาจจะได้ใช้น้อย
    ลองบอกๆมาหน่อยอ่ะครับว่าฟังเพลงแนวไหน ต้องการลำโพงที่มีลักษณะอย่างไรบ้างอ่ะครับ

Comment

ส่วนใหญ่ฟัง Pop กับ Rock แนวเบเกอรี่มิวสิค ซะส่วนใหญ่น่ะครับ เพลงไทยนี่ล่ะครับ พวกเอนโดรฟีน กรูฟไรเดอร์ แบบเนี๊ยะ
      พวกแนว Groove, Lounge, Jazz มีบ้างเป็นบางครั้ง

Comment

อยู่ไหนอ่ะ ถ้าแถวขอนแก่นมาฟังX3ห้องผมดูก่อนได้น่ะ ผมฟังเอนโดรฟินทุกวันเลย เพลินมาก ฟังอยุ่วงเดียวเลย

Comment

ผมใช้ X3 ฟังเพลงแนว Hiphop , R'n B เสียงมันส์.................. ได้ใจ

เหลือแต่ Soundcard ที่ยังไม่มีใส่ T^T

Comment

x3 นี่มันเป็นชื่อยี่ห้อใช่มั้ยครับ ขอข้อมูลหน่อยครับ ราคาเท่าไหร่ ซื้อที่ไหนครับ

Comment

Originally posted by Bubble b View Post
              x3 นี่มันเป็นชื่อยี่ห้อใช่มั้ยครับ ขอข้อมูลหน่อยครับ ราคาเท่าไหร่ ซื้อที่ไหนครับ
              ชื่อรุ่นของ Microlab ครับผม เหมากับหนังพิเศษ เพราะ X มาก อิอิ ล้อเล่นๆ X3 มี 2 แบบ แบบ 2.1กับ 5.1 ต่อท้าย แต่ถ้าฟังเพลงเป็นหลัก 2 ch เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจนะ T กับ HD ของ Creative ก็ผมว่าเหมาะกับฟังเพลงที่ไม่หนักต้องการ เสียงที่มีคุณภาพสูง ไม่เน้น เสียงแนวงานวัด หรือ งานโชว์รถ ตูมตามส่วน X3 รายละเอียดลองดูที่นี่ครับ http://www.microlab.cn/product/speak...%20speaker.htm
              Last edited by Aeromancer; 3 Feb 2008, 12:55:33.

Comment

Working...
              X