Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้ใช้Pentium d 820อยู่กะจะเปลี่ยน CPU ตัวไหนคุ้มครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้ใช้Pentium d 820อยู่กะจะเปลี่ยน CPU ตัวไหนคุ้มครับ

คือตอนนี้ผมใช้ Pentium D 820 2.80Ghz อยุ่ครับแล้วรุ้สึกว่าเกมส์ใหม่ๆออกมา CPU Speed มันน้อยลงกลัวจะเล่นไม่ได้อ่ะครับเพราะการ์ดก็แรงแล้ว 9600Gt แต่ CPU ยังอ่อนอยู่เลยครับกะจะเปลี่ยนสักปีหน้าประมาณ มกราไม่ก็กุมภานี่แหละคือปีหน้าจะเปลี่ยนจาก pendiym d 820 มาเป็น E4500 นี่มันจะรองรับเล่นเกมส์ใหม่ๆได้อีกสัก 2 ปีหรือไม่ครับหรือปีหน้าผมควรจะเอา E6xxx ขึ้นไปเลยจะดีกว่ามั้ยเพราะปาณนั้นราคา CPU คงลดลงเยอะมากแล้วด้วยไงช่วยตอบหน่อยนะครับ

ปล.ติดปัญหาตรง Ram กับ Board อีกครับตอนนี้ใช้ Ram RC 512*2 1GB รู้สึกจะใชเเล่นเกมส์ลำบากนิดหน่อยแล้วเช่นตอนที่เล่น COJ พอมี Unit เยอะๆกระตุกเลยแถมพอกดออกมาดูวินโดว์เห็นมันกิน Ram ไปแล้ว 1.4GB เลยกะว่าปีนี้จะกัดฟันเอาปีหน้าค่อยเปลี่ยนดีมั้ยครับ

ผมไม่มีเงินเดือนมกมายนะแค่เก้บเงินจากค่าขนมวันละ 50 บาทเองเหลือเก้บก็แค่ 20-30 บาทแต่เดียวก็มีงานทำช่วงปิดเทอมก็คงได้ราวๆ4000 บาทอย่างต่ำอ่ะ ไม่รุ้เปลี่ยนหมดจะพอมั้ยไงตอบทีนะงับ

0.0 กำลังจะเปลี่ยนเหมือนกัน คร๊าบ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=192207

Comment

หากคิดจะเปลี่ยนปีหน้า เดี๋ยวพอถึงเวลานั้นค่อยว่ากันอีกทีดีกว่างับ หุหุ....

Comment

Originally posted by dears View Post
        หากคิดจะเปลี่ยนปีหน้า เดี๋ยวพอถึงเวลานั้นค่อยว่ากันอีกทีดีกว่างับ หุหุ....
        ครับๆขอบคุณมากงับ

Comment

ตามนั้นครับ ปีหน้าอาจได้เปลี่ยนเป็น Q เลยก็ได้ อาจไม่ใช่แค่ E6 หรอก

Comment

เหมือนผมเลย D820

เปลี่ยนเปน Q ไว้ฟังเพลง 555

Comment

Originally posted by panuza View Post
              เหมือนผมเลย D820

เปลี่ยนเปน Q ไว้ฟังเพลง 555
              ผมเอาไว้เล่นเกมส์จริงๆอ่ะท่านเพลงไม่ค่อยฟังเท่าไหร่ยกเว้นพี่อีกคนจะเปิดอีกคอมฟังแค่นั้นเองง่ะ

Comment

ถึงเวลาค่อยว่ากันอีกที

Comment

Working...
                X