Announcement

Collapse
No announcement yet.

ที่ความเร็วเท่ากันE2140 หรือ 3600+ ดีครับ ถ้าเอาไปใช้ทำงาน/ไม่เน้น O/C

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ที่ความเร็วเท่ากันE2140 หรือ 3600+ ดีครับ ถ้าเอาไปใช้ทำงาน/ไม่เน้น O/C

...คิดว่าตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ
    ระหว่างE2140 กับ 3600+ ถ้าความเร็วเท่าๆกัน, 667 2GB, การ์ดจอ/การ์ดเสียงแยก
    เอาไปใช้กับ พวกAdobe Audition, เข้ารหัสh264, VMWare ครับ

เน้นที่เสถียรแต่ก็คิดจะO/Cขึ้นไปซัก~2.0-2.4GHz
    เปิดเครื่อง10-12ชม.

....อีกเรื่องหนึ่งคือ ช่วยแนะนำMainboardให้เหมาะสมให้ด้วยครับ
    ที่มองเอาไว้ก็มี

ASUS : P5B-MX/WIFI-AP
    ASUS : P5-LD2-SE/C
    ASUS : P5L-MX
    GIGABYTE :GA-945P-S3
    AsRock :ConRoe1333-DVI/H
    --------------------------------------------
    Asrock : ALiveNF6G - VSTA

หรือถ้ามีM/Bตัวอื่นที่น่าสนใจกว่าก็ช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ เท่าที่ราคาประมาณ3000บาทจะหาได้ด้วยครับ

C2D E2140 ครับ เเรงกว่าเเบบเดิมๆ ถ้าลากยิ่งเเรงเข้าไปใหญ่

Comment

C2D อีกเสียงคับ

Comment

ถ้าเอาไปใช้อย่างงานที่ว่าคงยกให้ intel ไปหละกันแต่น่าจะเล่นรุ่นใหญ่กว่านี้ พวกE6320ขึ้นนะ

Comment

ถ้าใช้งานแบบนี้ C2D ผมก็แนะนำ 63xx ไปเลยนะครับ แต่+MB เข้าไปแพงน่าจะเกินงบที่ตั้งไว้ครับ ถ้าให้ผมแนะนำ งบ 5-6 พัน

ผมคงเลือก X2 4400+ 4800
          ASROCK Alive 2200 ครับ คิดว่าดีกว่านะ แต่ก็ไม่เคยลองเทียบแบบ ใช้งานจริง สักทีครับ

Comment

ลองเอาอันนี้ไปดูนะคะ
            http://www.thaiicafeclub.com/testcpu...2140_list.html
            ไม่รู้ว่าเป็นยังไงบ้าง เพราะเครื่องเราเปิดดูไม่ได้อะค่ะ แต่ที่ทำงานทำไมเปิดดูได้ก็ไม่รู้ = ="

Comment

ทำไม เวปมีแต่ intel สนันสนุน หว่าข้อสังเกตุจากผมนะครับ

Comment

C2D ครับ ไม่ใช่เพราะแค่ตัว CPU แต่มองอนาคตของ Socket ครับ ซื้อเมนบอร์ดครั้งเดียวใช้ได้ยาวนานงับ อิอิ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  ทำไม เวปมีแต่ intel สนันสนุน หว่าข้อสังเกตุจากผมนะครับ
                  ก็มันไม่ใช่ของอินเทลหรอค่ะ(อันนี้เราสังเกตุจากlogo core2ด้านบนอะนะ) เพื่อนเราส่งมาให้ดูบ่อยๆ เพราะเพื่อนเรามันทำดีไซน์ให้เว็บนี้อยู่อะค่ะ

พอดีเลย คุณwikorn รบกวนดูกระทู้นี้ให้หน่อยนะคะ
                  http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=65173
                  เราแนะนำการ์ดจอให้เพื่อนไม่ได้อะ ไม่รู้จะเลือกอะไรดี มันบ้าเกมซะด้วย ^^"
                  Last edited by iPanda; 2 Jun 2007, 01:34:59.

Comment

Working...
                  X