Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำโนต๊บุคหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำโนต๊บุคหน่อยครับ

มีงบประมาณ250000อยากได้จอ14ขอแรงช่วยบอกรุ่นและสเปคด้วยนะครับขอบคุณครับ+ได้ไม่เกิน27นะคับ

250000 เลยหรอ เอาแค่ 14" ด้วยนะ ว้าว

Comment

ราคา+ได้ไม่เกิน27000นะครับ
      Last edited by whatsafe; 18 Sep 2008, 11:22:12.

Comment

-สองแสนห้า- แน่ะ!!

Comment

ช่วยแนะนำให้หน่อยครับ ผมก็อยากซื้อเหมือนกัน กำลังเล็งๆไว้อยู่เหมือนกันครับ มีงบ55,000บาทน่ะครับ
          ตอนแรกๆก็คิดว่าจะซื้อ hp dv4-1021tx แล้วก็ asus m51va-ap017c บางคนก็บอกว่า hp การ์ดจอเสียง่าย
          เมนบอดพังเร็ว ส่วน asus บางคนก็บอกว่า แฮงค์บ่อย เลยตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเอาตัวไหนดี ยังไงก็รบกวนช่วย ตัดสินใจให้ทีสิครับ ว่าจะเอาตัวไหนดี ไม่ก็แนะนำรุ่นอื่นก็ได้ครับ แบบว่าอยากซื้อแล้วคิดว่าน่าจะคุ้มสุดๆ

Comment

แรงงบเท่านี้ก็s41-m63 คับจบ

Comment

Originally posted by jonathans370 View Post
              ช่วยแนะนำให้หน่อยครับ ผมก็อยากซื้อเหมือนกัน กำลังเล็งๆไว้อยู่เหมือนกันครับ มีงบ55,000บาทน่ะครับ
              ตอนแรกๆก็คิดว่าจะซื้อ hp dv4-1021tx แล้วก็ asus m51va-ap017c บางคนก็บอกว่า hp การ์ดจอเสียง่าย
              เมนบอดพังเร็ว ส่วน asus บางคนก็บอกว่า แฮงค์บ่อย เลยตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเอาตัวไหนดี ยังไงก็รบกวนช่วย ตัดสินใจให้ทีสิครับ ว่าจะเอาตัวไหนดี ไม่ก็แนะนำรุ่นอื่นก็ได้ครับ แบบว่าอยากซื้อแล้วคิดว่าน่าจะคุ้มสุดๆ
              ลองดูเอเซอร์กับเบนคิวที่ใช้กาดจอ9600GT ไงท่าน

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
                แรงงบเท่านี้ก็s41-m63 คับจบ
                ขอบคุณครับ แล้วมีรุ่นอื่นที่อยากแนะนำให้ผมบ้างไหมครับ คือจริงๆแล้ว ผมก็ลองไปดูแล้วนะครับ
                แต่รู้สึกว่ารูปทรงมันไม่ค่อยบาดใจเท่าไหร่ แต่คนขายที่1000ทิพย์เค๊าก็แนะนำรุ่นนี้เหมือนกันน่ะครับ
                อยากได้รุ่นที่สูงหน่อย ทนต่อการทำงาน แบบหามรุ่งหามค่ำ แล้วก็คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปน่ะครับ
                สเป๊กอาจจะใกล้เคียงกับเบนคิวก็ได้ อ่อมีอีกเรื่องครับ คนขายเค๊าบอกว่าให้เล่นรุ่นที่สูงกว่านี้ไปเลย
                ของ hp น่ะครับ รุ่น dv7-1007tx แต่สู้ราคาไม่ไหว พอเป็นรุ่น dv4-1021tx ของแถมมันก็
                ยั่วน้ำลายไม่ใช่น้อย คิดว่ายังไงดีครับ ช่วยแน่ะนำ หรือว่าเสนอแนะ ให้ความรู้สิครับ

Comment

DV4 นี่ 50 กว่า K เลยนะครับ แต่การ์ดจอไม่ไหวครับ เบาไป ผมว่าไปดูรุ่นอื่นดีกว่าไหม ถ้าเน้นเล่นเกมก็ S42 จะดีกว่า
                  แต่ถ้าชอบแบบจริงๆ จังๆ และไม่ได้เล่นเกม ก็ถือว่ารับได้ครับ แล้วอย่าลืมซื้อประกันเพิ่มให้อุ่นใจไว้ด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by jonathans370 View Post
                    ขอบคุณครับ แล้วมีรุ่นอื่นที่อยากแนะนำให้ผมบ้างไหมครับ คือจริงๆแล้ว ผมก็ลองไปดูแล้วนะครับ
                    แต่รู้สึกว่ารูปทรงมันไม่ค่อยบาดใจเท่าไหร่ แต่คนขายที่1000ทิพย์เค๊าก็แนะนำรุ่นนี้เหมือนกันน่ะครับ
                    อยากได้รุ่นที่สูงหน่อย ทนต่อการทำงาน แบบหามรุ่งหามค่ำ แล้วก็คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปน่ะครับ
                    สเป๊กอาจจะใกล้เคียงกับเบนคิวก็ได้ อ่อมีอีกเรื่องครับ คนขายเค๊าบอกว่าให้เล่นรุ่นที่สูงกว่านี้ไปเลย
                    ของ hp น่ะครับ รุ่น dv7-1007tx แต่สู้ราคาไม่ไหว พอเป็นรุ่น dv4-1021tx ของแถมมันก็
                    ยั่วน้ำลายไม่ใช่น้อย คิดว่ายังไงดีครับ ช่วยแน่ะนำ หรือว่าเสนอแนะ ให้ความรู้สิครับ
                    เบนคิวs41 สเปคกาดจอแรงวุดในงบไม่เกิืน3หมื่น7 คับ และกาดจอโนีตเปลี่ยนไม่ได้

อยากแรงก็ต้องเล่นรุ่นf8 ของอัลซุสที่ราคา3หมื่น7 ไม่ก็3หมื่น9 s42 ที่ใช้จีฟอส9600

Comment

Working...
                    X