Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลืมพาสเข้า dos

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลืมพาสเข้า dos

เข้า bios, dos, boot-set up ไม่ได้เรยอ่ะงับ กดf8, 12 del tap ขึ้นมาก้อต้องใส่พาสอย่างเดียวเรยอ่ะงับ ใส่พาสเดียวกะ user admin ก้อไม่ได้อ่ะงับ

ครายรู้ว่าเอา พาสออก หรือ กู้พาส ด้วยอารายได้ บอกหน่อยนะงับ ลองเปลี่ยน ฮาร์ดดิสใหม่จาลงวินโดว์ก้อ ไม่ได้เหมือนกัน มีปัญหาตอนซื้อ ฮาร์ดดิสมาใหม่แล้ว สร้างพาติชั่น ไม่ได้
    ใช้โปร พาติชั่น เมจิค ยังเออเรอร์เรยอ่ะครับ

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ถ้าเป็น password เข้า bios ก็ถอดถ่านออกทิ้งไว้สัก 10 นาทีครับ รับรองเข้าได้เลย :d

Comment

ขอบคุณครับ เคยลองถอดแล้วแต่ไม่ถึง 10 นาทีอ่ะ เด๋วลองใหม่แล้วจามาบอกอีกทีครับ

ขอบคุณมาก

Comment

Originally posted by Amagin View Post
        ถ้าเป็น password เข้า bios ก็ถอดถ่านออกทิ้งไว้สัก 10 นาทีครับ รับรองเข้าได้เลย :d
        Originally posted by tee_KH@hotmail.com View Post
        ขอบคุณครับ เคยลองถอดแล้วแต่ไม่ถึง 10 นาทีอ่ะ เด๋วลองใหม่แล้วจามาบอกอีกทีครับ

ขอบคุณมาก
        ถ่านตรง M/B ที่เหมือนเหรียญบาทนะครับ ถอด 20-30วิก็พอครับ ถ้ามี jumper สำหรับ clear CMOS ก็ทำด้วยครับ

Comment

ใช่เลยครับ ง่ายที่ซู๊ดดดด
          ผมก็ได้ความรู้เรื่องยนี้จากที่นี่เหมือนกัน
          จะให้ดีต้องเอาคู่มือ Mainboard มาอ่านด้วยครับ

เหมือนคนซื้อรถยนต์ ไม่เคยเปิดคู่มืออ่ะ ใช้อย่างเดียว

ยังขำตัวเองไม่หาย เคยขายรถยนต์แท้ๆ อิ อิ

Comment

Working...
          X