Announcement

Collapse
No announcement yet.

Case นอกจาความสวยงามและราคาแล้วดูอะไรเป็นหลักกันเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by charoenpon View Post
    ผมเสนอ เคส CM690 ราคา 2700 เพราะผมมั้นใจCooler Master ฟันธง

Dimension (W / H / D) (W)213 X (H)482 x (D)524.5 mm

----------------------------------------------------
    อ้างอิงจากเว็ปนี้
    http://www.coolermaster.com/products...detail&id=2908
    แล้วใครจะคอนเฟิร์มดีครับ 555
    สวยดีเหมือนกันนะครับ 2 พันก่าๆ มีพัดลมแถมให้กี่ตัวอ่ะครับ เดี๋ยวตามไปดูดีกว่า
    สงสัยเหมือนกันว่าช่องใส่ Internal HD มันหันด้านนี้หรือว่าหมุนได้อ่ะครับ
    เคยคิดเหมือนกันว่าทำไมต้องหันไปทางเดียวกันให้ใส่ลำบากด้วยก็ไม่รู้เนอะ ไม่ได้โชว์ด้านนอกอยู่แล้น

บางคนบอกว่าใส่ HDD ไม่ต้องมีน็อตก็ดี แต่ว่าถ้าตัวยึดหัก ก็เสียช่องนั้นไปฟรีๆ เลยอ่ะ เพราะไม่มีน๊อตยึด
    Last edited by alkaizer; 28 Oct 2008, 23:15:34.

Comment

Originally posted by alkaizer View Post
      แล้วใครจะคอนเฟิร์มดีครับ 555
      สวยดีเหมือนกันนะครับ 2 พันก่าๆ มีพัดลมแถมให้กี่ตัวอ่ะครับ เดี๋ยวตามไปดูดีกว่า
      สงสัยเหมือนกันว่าช่องใส่ Internal HD มันหันด้านนี้หรือว่าหมุนได้อ่ะครับ
      เคยคิดเหมือนกันว่าทำไมต้องหันไปทางเดียวกันให้ใส่ลำบากด้วยก็ไม่รู้เนอะ ไม่ได้โชว์ด้านนอกอยู่แล้น

บางคนบอกว่าใส่ HDD ไม่ต้องมีน็อตก็ดี แต่ว่าถ้าตัวยึดหัก ก็เสียช่องนั้นไปฟรีๆ เลยอ่ะ เพราะไม่มีน๊อตยึด

คงแถมพัดลม 3 ตัว
      ผมชอบตรง พัดลมมัน ช่วยระบายอากาศตรงหลัง CPU
      ใส่HDD ก็ไม่รับบาก บางทีการ์ดจอใหญ่ๆ สาย พวงPSU ก็ต้องยื่นทำให้ติด HDD ตรงนี้แหละ หมดปัญหาเลยสำหรับเคสตัวนี้

มีที่เก็บสายไฟด้านหลัง

Comment

ผมไม่มีเคสอ่ะครับมีแต่โต๊ะไม้เก่าๆตัวเดียว
        แล้วเอาอุปกรณ์ต่างๆไปวาง อิอิ ประหยัดกว่ามากมาย

Comment

ปกติผมเลือกเคช จากอุปกรณ์ที่มีในเคชครับ

Comment

เคสของผมคือกล่อง เมนบอล์ด

Comment

Working...
            X