Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะติด Maxnet ขอคำแนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะติด Maxnet ขอคำแนะนำด้วยครับ

Maxnet นี่สัญญานานเท่าไรครับ และที่บ้านเป็นเบอร์ ของ tot ครับจะใช่เบอร์เดิมได้รึเปล่าครับ หรือ ว่าต้องเดินสายใหม่ครับ ขอบคุณครับ

maxnet ไม่ต้องเกี่ยวกับโทรศัพท์ครับ

Comment

สัญญาณ ตามระยะทางของการลากสายครับ ผมโดนไป 18 เดือน - -* 800 กว่าเมตร ส่วนเบอร์ไม่ต้องครับลากสายตรงเลย maxnet มันมีช่างมาลากสายภายในให้ครับ

Comment

Originally posted by H2OPlUS View Post
        สัญญาณ ตามระยะทางของการลากสายครับ ผมโดนไป 18 เดือน - -* 800 กว่าเมตร ส่วนเบอร์ไม่ต้องครับลากสายตรงเลย maxnet มันมีช่างมาลากสายภายในให้ครับ
        คือ อะไรครับ 18 เดือนอะคับ

1.แล้วจะเช็คยังไงครับว่า node ห'า่งจากบ้านเราเท่าไร

2.แล้วเสียค่าสมัครเท่าไรครับ ดูในเว็บมัน ค่าติดตั้ง 3000กว่าบาทครับ แต่เห็นบางคน บอกว่าเสียแค่ พันกว่าๆ (รวมเดือนแรก)คับ
        Last edited by chadoopop; 9 May 2009, 12:11:16.

Comment

ลอง search หาข้อมูลดูก่อนนะครับ เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน

อย่าบ้าตามกระแส คุณอย่าลืมนะว่าติดสัญญา1ปี ถ้าไม่พอใจคุณต้องทนใช้ไปให้ครบ1ปีนะ

ตอนนี้ Maxnet มีปัญหากันเยอะมาก ทั้งเปิดเวบบางทีได้บางทีไม่ได้ ออกนอกเน่ามากๆ

ติดตั้งช้ามากๆ

Comment

Originally posted by chadoopop View Post
            คือ อะไรครับ 18 เดือนอะคับ

1.แล้วจะเช็คยังไงครับว่า node ห'า่งจากบ้านเราเท่าไร

2.แล้วเสียค่าสมัครเท่าไรครับ ดูในเว็บมัน ค่าติดตั้ง 3000กว่าบาทครับ แต่เห็นบางคน บอกว่าเสียแค่ พันกว่าๆ (รวมเดือนแรก)คับ

sell เค้าจะเป็นคนเช็คให้ครับ ลองติดต่อ maxnet ใกล้ๆ บ้านดูครับ ว่าระยะสายมาถึงยัง จากจุดเชื่อมต่อผมไกลไประยะ 800 ม. เลยโดนสัญญา ทาสไป 18 เดือน
            ส่วนทุย ผมว่าค่าติดตั้งมันแพงไป สัญญามีซ่อนเล้น.. ผมติด 4mb หมดไปแค่ เสียค่าติดตั้งประมาณ 1 พันเศษๆ เองครับ เป็นค่ารายเดือนล่วงหน้า 1 เดือน แหล่ะมัดจำเราเตอร์ 100 บาท และค่าอื่นๆ อีก200 ได้ครับ ของผมดวงดีหน่อยติดตั้งไม่ถึง อาทิตย์ ถ้าให้คะแนนเต็มร้อยให้ 70-75 ครับ
            Last edited by H2OPlUS; 9 May 2009, 18:08:46.

Comment

คิดว่าดีกว่า tot ฟันธง

Comment

บางครั้งต้องดูแถวบ้านคุณด้วยว่าใกล้ขออะไรครับ
                บ้านผมก็ใช้maxnetครับ

Comment

เน่าสุดๆเข้าหน้าเวปช้ามากกกกกก ทั้งๆที่ไม่ได้โหลดอะไรเลย อย่าเพิ่งรีบลองไปอ่านดูก่อนแล้วจะรู้

http://www.pantip.com/tech/internet/

Comment

แถวบ้านผมเน่าเป็นบางที

Comment

เป็นไปได้ มีงบใช้ true ดีกว่าคับ

Comment

ผมให้ข้อมูลก่อนที่จะติดตั้งหรือจะย้ายค่ายนะครับ

ในกรณีของผมนี่ที่ติดทรูเพราะสมัย 5 ปีที่แล้วยังไม่มี Maxnet แล้ว TOT ก็เล่นไม่ได้ เพราะบ้านอยู่ไกลชุมสาย ผมไม่มีทางเลือกต้องติดทรูสถานเดียว

เมื่อติดทรูไปแล้ว ถึงแม้จะโดนสัญญาทาส 1 ปี แต่ผมก็พอใจในสัญญาณ ต่อมามี Maxnet เข้ามา ซึ่งผมก็ยอมรับล่ะครับว่า Maxnet ถูกกว่าทรูแน่นอน แต่สัญญาณผมไม่รู้เพราะยังไม่ได้ติด Maxnet แต่ที่ผมไม่ยอมย้ายไป Maxnet เพราะผมไม่อยากหาเรื่อง เนื่องจากของทรูก็ดีอยู่แล้ว ถึงจะแพงก็เหอะ 2.5 Mbps ราคา 1150 บาท ต่อมาทรูออก 8 Mbps ผมก็สมัครตอนต้นเดือนเมษาเค้าให้สมัครแค่ 4 Mbps ผมก็สมัครไว้ก่อน ราคา 1199 บาท ตอมา 23 เมษา ผมก็ไปเปิดหน้า Web ที่สมัคร เค้าให้สมัคร 8 Mbps ผมก็สมัคร เพราะลงทุนซื้อซิมทรูมูฟมา ก็จ่ายเท่ากับ 4 Mbps อยู่แล้ว ผมก็เอา แล้วไม่ต้องห่วงเรื่องเติมเงิน ไม่ต้องเติมเงินก็อยู่ได้เป็นปี ลงทุนเติมเงินทรูมูฟเดือนละ 10 บาทก็อยู่ได้เป็นปีแล้ว เดือดร้อนเสียเงินเพิ่มเดือนละ 10 บาทก็ช่างเถอะ เพื่อได้ใช้เน็ต 8 Mbps ในราคา 4 Mbps ผมก็ยอมครับ ถ้าเดือนไหนไม่เติมเงินทรูมูฟ ผมก็ยอมให้ทรูมูฟหักเงินจากการโทร 9344 เดือนละ 3 บาทผมก็ยอมครับ เดือนร้อนเสียเงินเพิ่มเดือนละ 3 บาทหักจากมูลค่ายอดเงินที่เหลือในทรูมูฟก็ช่างมันอีกตามเคยครับ

สมัครเพิ่ม Speed จาก 4 Mbps เป็น 8 Mbps มีค่าธรรมเนียมการสมัคร 10,000 สตางค์ เอาเถอะ ยอม ๆ ไปก็แล้วกัน ไม่รู้นิวันที่ 4 เมษายังให้สมัครแค่ 4 Mbps เอง แล้วเพิ่งให้สมัคร 8 Mbps วันที่ 23 เมษา ใครจะไประล่ะ ก็ยอมเสียค่าต๋งไป 10,000 สตางค์

Comment

ของผมทรู 512 Kbps ครับอยู่ กทม.ครับมันบอกมาได้แค่นี้แหละ
                          เจ้าอื่นๆไม่ต้องพูดถึง ไม่มีมาเลยครับ ยิ่งกว่าบ้านนอกอีกแถวบ้านผม

Comment

Originally posted by chadoopop View Post
                            Maxnet นี่สัญญานานเท่าไรครับ และที่บ้านเป็นเบอร์ ของ tot ครับจะใช่เบอร์เดิมได้รึเปล่าครับ หรือ ว่าต้องเดินสายใหม่ครับ ขอบคุณครับ
                            ท่านอื่นๆ ให้คำแนะนำครบหมดแล้ว ผมขอให้คำแนะนำด้านสัญญาหล่ะกันนะครับ ถ้าท่านไม่อยากติดด้านสัญญา ว่าจะต้องใช้เน็ตของแม็กเม็ตนาน 12 เดือน หรือ 18 เดือน เวลาท่านไปสมัครทางแม็กเน็ตเค้าจะให้ท่านทำสัญญายืมโมเดม สัญญาตัวนี้แระที่เป็นข้อผูกมัดเราให้ติดสัญญา 12 เดือน หรือ 18 เดือน โดยเค้าจะท่านยืมโมเดมมาใช้งาน ทำทีว่าไม่ต้องจ่ายค่าโมเดม หรือจ่ายในราคาพิเศษ แต่ถ้าท่านจะใช้งานเน็ตของแม็กเน็ตไปตลอดก็ทำสัญญายืมเค้าหละครับ จะได้ซื้อโมเดมในราคาพิเศษครับ ผมก็ใช้แม็กเน็ตครับ สัญญา 12 เดือน

Comment

คือถ้าผมเอา modem ผมจะต้องติดสัญญา 12 เดือน ใช่ไหมครับ ถ้าผมไม่เอาผมจะไม่ต้องติดสัญญา 12 เดือนใช่ไหมครับ ผมเข้าใจถูกปะคับ

ผมไม่ได้ย้ายค่ายคับ แค่ย้ายบ้านคับ บ้านเดิมใช้ทรูครับก็แรงดีคับ แต่พอยายมาอยู่ที่นี่ มันมีแต่เบอร์ tot ครับ สามารถติดได้แค่ Maxnet กับ tot
                              เลยคิดจะติด maxnet ดีกว่าคัับ
                              Last edited by chadoopop; 10 May 2009, 18:13:55.

Comment

Working...
                              X