Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ25000 ไม่รวมจออ่ะครับ ช่วยดูที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ25000 ไม่รวมจออ่ะครับ ช่วยดูที

สเปคที่ผมเล็งไว้นะคับ

cpu ผมอยากได้เป็น E8xx อ่ะคับ แต่ไม่รุจะมีขายรึเปล่า เลยอาจจะสอย E6750 แทน
    m/b อันนี้ผมลังเลอยู่ระหว่าง p5k กับ GA-P35C-DS3 ว่าแต่มีตัวไหนที่ดีกว่าพอแนะนำได้ไหมอ่ะครับ
    RAM อันนี้คงเลือกเป็น corsair 1Gb/667*2 อ่ะครับ
    Hdd ของยี่ห้อไรดีครับช่วยแนะนำหน่อยอยากได้ซัก 320Gbอ่ะคับ
    VGA อันนี้ยังไม่รู้จะเลือกอะไรเลยอ่ะครับ อยากได้แค่พอเล่น พวกcrysis cod4 แบบไม่ต้องปรับสุดอ่ะคับแค่เล่นลื่นก็พอ กลัวเกินงบอ่ะคับ (ช่วยแนะนำทั้ง2ค่ายเลยนะคับกะลังอยากจะเปลี่ยนไปใช้ ATI อยู่อ่ะครับ)

ส่วนพวก psu case พวกนี้ไม่มีความรู้เลยอ่ะคับ

เนื่องจากว่าอยากได้ cpu กะ m/bที่มันรองรับอุปกรณ์ในอนาคตได้ผมเลยคิดว่าซื้อcpu กะ m/b ดีๆไปก่อนเลยแล้วอนาคตค่อยเปลี่ยนตัวอื่นเอา (กะใช้ยาวอ่ะครับ)

ส่วนมากแล้วจะเอาไว้ดูหนัง โหลดบิต เล่นเกม ทำงานพวกกราฟฟิค แล้วก็ตัดต่อวีดีโออ่ะครับ

ขอความเห็นด้วยนะครับว่าควรเพิ่มหรือลดตรงไหนจะได้เป็นตัวช่วยตัดสินใจในการซื้อ(ซักที)

Originally posted by Anmonaito View Post
    สเปคที่ผมเล็งไว้นะคับ

cpu ผมอยากได้เป็น E8xx อ่ะคับ แต่ไม่รุจะมีขายรึเปล่า เลยอาจจะสอย E6750 แทน 8200 มีแน่นอนm/b อันนี้ผมลังเลอยู่ระหว่าง p5k กับ GA-P35C-DS3 ว่าแต่มีตัวไหนที่ดีกว่าพอแนะนำได้ไหมอ่ะครับ ASUS P5KRRAM อันนี้คงเลือกเป็น corsair 1Gb/667*2 อ่ะครับ
    Hdd ของยี่ห้อไรดีครับช่วยแนะนำหน่อยอยากได้ซัก 320Gbอ่ะคับ WD/SEGART ได้ทั้งนั้นครับ
    VGA อันนี้ยังไม่รู้จะเลือกอะไรเลยอ่ะครับ อยากได้แค่พอเล่น พวกcrysis cod4 แบบไม่ต้องปรับสุดอ่ะคับแค่เล่นลื่นก็พอ กลัวเกินงบอ่ะคับ (ช่วยแนะนำทั้ง2ค่ายเลยนะคับกะลังอยากจะเปลี่ยนไปใช้ ATI อยู่อ่ะครับ) HD3850 / 9600GT ไม่เกิน 6000 แค่นี้ก็เหลือๆแล้วครับ

ส่วนพวก psu case พวกนี้ไม่มีความรู้เลยอ่ะคับ เลือก EMERMAX 350W ก็ใช้ได้แล้วครับ 1500 ลองมาแล้ว ถ้าไม่สบายใจใช้ ENERMAX 460W 2500 ก็ได้ DELUX ตัวละ 1000 ยังใช้ได้เลยครับ

เนื่องจากว่าอยากได้ cpu กะ m/bที่มันรองรับอุปกรณ์ในอนาคตได้ผมเลยคิดว่าซื้อcpu กะ m/b ดีๆไปก่อนเลยแล้วอนาคตค่อยเปลี่ยนตัวอื่นเอา (กะใช้ยาวอ่ะครับ)

ส่วนมากแล้วจะเอาไว้ดูหนัง โหลดบิต เล่นเกม ทำงานพวกกราฟฟิค แล้วก็ตัดต่อวีดีโออ่ะครับ

ขอความเห็นด้วยนะครับว่าควรเพิ่มหรือลดตรงไหนจะได้เป็นตัวช่วยตัดสินใจในการซื้อ(ซักที)
    .

Comment

ขอบคุณคุณวิกรมากครับ

เรื่องการ์จอน่ะคับถ้าเป็นคุณวิกรจะเอาตัวไหนหรอคับ

Comment

ผมนะชอบ ATI ครับ (ส่วนตัวนะครับ)

Comment

ผมก็กะว่าจะลองเล่นATIดูมั่งเหมือนกันอ่ะครับ ตอนนี้กะลังรองานคอมมาร์ทอยู่อ่ะครับ หรือิไม่แน่ก็อาจจะไปซื้อนู่นเลยสิ้นเดือนอ่ะคับ

Comment

เมื่อวานผม ซื้อ3650 256mb ddr3 มา เลยว่าจะปลี่ยนcpuเปน e8400แทนอ่ะครับ ส่วนเมนบอร์ดนี่มันจะเข้ากับ 3650ที่ซื้อมารึเปล่าอ่ะครับ ถ้าไม่ช่วยแนะนำตัวใหม่หน่อยครับ
            Last edited by Anmonaito; 24 Mar 2008, 23:28:30.

Comment

ดันครับๆ รอผู้รู้ช่วยตอบที

Comment

มันก็ใช้ด้วยกันได้หมดแหละครับ

Comment

Working...
                X