Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะหาซื้อ ขาลำโพงคู่ด้านหลังได้ที่ไหนบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะหาซื้อ ขาลำโพงคู่ด้านหลังได้ที่ไหนบ้างครับ

จะไป เสรี & เซียร์ ดีครับ เพราะ พันธ์ทิพย์ ไม่เคยเห็นมีร้านไหนขายเลย

มีที่ไหนแนะนำบ้างครับ ประมาณราคาให้ด้วยนะครับ

Originally posted by lovepet View Post
    จะไป เสรี & เซียร์ ดีครับ เพราะ พันธ์ทิพย์ ไม่เคยเห็นมีร้านไหนขายเลย

มีที่ไหนแนะนำบ้างครับ ประมาณราคาให้ด้วยนะครับ
    ไม่บอกงบประมาณ งั้นไป ปิยะนัส เสรีแล้วกัน ดูของ Lovan เลย อิอิ

Comment

เหอะๆ
      เสาหล่ะเท่าไหร่ละเนี่ย Lovan เนี่ย

Comment

ถูกสุด 1900 ต่อ 2 เสาครับ

แต่เตี้ยหน่อย

4000 เอนกประสงค์ ยืดได้ หดได้ แข็งได้ อ่อนไม่ได้ ^^

มีอีกรุ่นนึง สูงกว่า prelude แต่ปรับไม่ได้ 3600

ดูแล้วยังถูกกว่าเสา hifi4you เลยครับ
        Last edited by Aeromancer; 29 Feb 2008, 12:25:33.

Comment

Lovan คงไม่ไหวหลอกครับ มีงบซัก 800-1200 ครับ

แต่ถ้า ขาละ 300-400 แล้ว ok ก็จะดีนะครับ

Comment

พรุ่งนี้จะเดินเสรี แล้วครับ ที่เสรีจะมีขาลำโพงขายมั้ยครับ

Comment

ทำเองเลย
              ท่อ PVC ต่อขาเป้นรูปตัว H
              แล้วข้างบนก็เอาสว่านเจาะรู

Comment

ผมชอบติดกับกำแพงนะครับ

ผมว่าไม่เกะกะด้วย

ถ้าสนใจไปโซนหลังสุดของเซียร์ครับ จะมีขายเครื่องเสียงอยู่ ลองไปถาม ๆ เค้าดูครับ

ว่าแต่ ใช้ชุดไหนอยู่ครับ

Comment

เซียไม่น่ามี ผมเดินหาหมดแล้ว มีแต่เสาใหญ่ๆ - -

Comment

ทำเองเลย
                    ท่อ PVC ต่อขาเป้นรูปตัว H
                    แล้วข้างบนก็เอาสว่านเจาะรู
                    ลองแล้ว ครับ แต่ใช้กระป๋องกาแฟ นะ เพราะเคยเห็นคนในเว็ปเอากระป๋องเป๊ปซี่มาทำ ปรากฎว่า ทำเสร็จวาง ออกไปข้างน้องกลับมา ลำโพงกองอยู่กับพื้นครับ 555

กะจะไปหาร้านทำเหล็กดัดเหมือนกันครับ แต่ ออกไปหาแล้วไม่มี ก็เลยคิดว่า ถ้าซื้อที่เค้าทำ เฉพาะ ก็น่าจะมั่นคงแข็งแรงดี

Comment

Originally posted by lovepet View Post
                      ลองแล้ว ครับ แต่ใช้กระป๋องกาแฟ นะ เพราะเคยเห็นคนในเว็ปเอากระป๋องเป๊ปซี่มาทำ ปรากฎว่า ทำเสร็จวาง ออกไปข้างน้องกลับมา ลำโพงกองอยู่กับพื้นครับ 555

กะจะไปหาร้านทำเหล็กดัดเหมือนกันครับ แต่ ออกไปหาแล้วไม่มี ก็เลยคิดว่า ถ้าซื้อที่เค้าทำ เฉพาะ ก็น่าจะมั่นคงแข็งแรงดี
                      ท่านนี่แน่จริงๆ
                      ขอให้หาเจอไวๆนะขอรับ

Comment

ท่อ pvc ก็ทำได้นะ แต่ต้องเติมทรายละเอียดเข้าไปให้แน่นๆ ครับ

หรือจะตั้งกันแบบนี้ดี ?

Last edited by Aeromancer; 2 Mar 2008, 21:20:08.

Comment

Working...
                        X