Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับเกี่ยวกัีบเรื่องพิมพ์สัมผัส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับเกี่ยวกัีบเรื่องพิมพ์สัมผัส

ถามหน่อยครับเกี่ยวกัีบเรื่องพิมพ์สัมผัส

ผมอยากจะรู้ว่าพิมพ์สัมผัสเนี่ย เขาพิมพ์กันได้กี่คำ/นาที กันครับ ที่ถือว่าเร็ว!

แล้วพี่ ๆ พิมพ์กันได้กี่คำ/นาทีครับ

ขอบคุณครับ

ไม่มีใครจับเวลาตอนพิมพ์อะ-*-

Comment

ผมว่าแล้วแต่คำแล้วแต่ประโยคนะบางประโยคพิมพ์บ่อยๆ ก็เร็ว
      บางตัวอักษรไม่ค่อยได้พิมพ์บางทีก็ต้องมองหาเหมือนกัน
      เช่นพวก ฦ ฆ ฑ เอ... แล้ว ค คนมันอยู่ตรงไหนหว่า อิๆ หาไม่เจอ

จะว่าไปผมเองก็อยากพิมพ์สัมผัสนะ แต่ก็ยังไม่ได้ซะทีอิๆ
      ความเร็วผมเองก็ไม่เคยวัดดู เคยเล่นพวก typer shark ปะ อิๆมันส์ดีพิมพ์กระจาย

Comment

โรงเรียนผมมีแผนก ปวช เห็นส่งเด็กเข้าประกวดแข่งได้เกียรติบัตรเหรียญทอง
        พิมพ์ได้ 72 หรือ 74 คำ/นาที เร็วกว่าเขียนอีก

สำหรับผมไม่ได้พิมพ์สัมผัสมานานแล้ว ตั้งแต่ ม.3 (ปัจจุบันอยู่ ปี 3)
        แต่ก็พอพิมพ์ได้ ประมาณ 40 คำ/นาที ครับ

Comment

พิมพ์สัมผัสถ้าอยู่ใน 80/นาที จะถือว่าเร็วครับ แต่้ถ้าพิมพ์เร็วแล้วผิด ก็ต้องหักลบไปตามสูตร (อย่าคิดจะโกงด้วยการทำเป็นไม่เห็นคำผิดหละ) ในระดับ 40 คำต่อนาที ถ้าเป็นพิมพ์ดีดปรกติ ถือว่าใช้ได้เลยครับ
          แต่ที่ผมเรียนมา แป้นบางตัว กดพิมพ์แล้วมันไม่เด้งขึ้น บางแป้น ก็แข็งชิหายกดแทบไม่ลง แป้นเว้นวรรค์ บางทีกดทีเดียว แม้ม วิ่งกระจายเลย เสียเวลาจริงๆ พิมพ์ดีดในที่เรียนเก่าๆ ส่วนมากจะเป็นแบบนี้แหละ ต้องหาเครื่องประจำคุมเอาไว้ ไ่ม่งั้น แม้แต่ 20/นาที ก็จะไม่ถึง

ถ้าเป็นคอม มันจะพิมพ์เร็วกว่าพิมพ์ดีดอยู่แล้วครับ ถ้าอยากเจ๋งจริงๆ ไปหาเรียนกับพิมพ์ดีด แคร่ใหญ่ๆ เหมือนที่เค้าเรียนกันทั่วไป

ผมจบมาจากพาณิชย์แห่งหนึ่งครับ แต่ไม่ขอเอ่ยชื่อ เพราะไม่ภูมิใจซักเท่าไหร่

ปล. ไอวิทยาลัยเวน แม้งให้ นักศึกษาทำรายชื่อ มผ.กิจกรรม แต่แม้งดันลงของตูว่าไม่ผ่าน ทั้งๆ ที่ผ่าน กุเลยต้องไปเรียนราม ทั้งๆที่กุมีโอกาสไปเรียนที่อื่นได้ ไอวิทยลัยบัดซบ

อนาคตหมดกันเลยกุ

ปล. 2 อาจารย์แม้งขี้เกียจ

ปล. 3 นักศึกษาที่ทำบัญชีมผ. แม้งชุ่ย

ปล. 4 ชีวิตกุพังตั้งแต่นั้นมา

ปล. 5 กุเกลียดเมิง วิทยาลัยส้งติง

ปล. 6 ขอโทษด้วยครับที่ใช้คำหยาบ ถ้าไม่ใช้มันไม่สาสมกับชีวิตของผมที่เละเทะในตอนนี้

ตอนผมอยู่ ปวช. 1 ผมช่วยงานวิทยาลัยแ้ม้มทุกอย่าง ไม่เป็นอันเรียน พอเลิกทำ แม้งให้ มผ. (ไม่ผ่านกิจกรรม ถือว่า เรียนไม่จบ ) เวนจิงๆ
          Last edited by soniconline; 31 Jan 2007, 09:14:51.

Comment

ผมไม่รู้หรอกว่ามันต้องเร็วเท่าไร แต่ทุกวันนี้ต้องสัมผัสอ่ะ เพราคีย์บอร์ดไม่มีภาษาไทยให้ดู อิอิ (เวลาเพื่อนมาเล่น มันก็บ่น ช่างมัน)

Comment

Originally posted by tassapon View Post
              ผมไม่รู้หรอกว่ามันต้องเร็วเท่าไร แต่ทุกวันนี้ต้องสัมผัสอ่ะ เพราคีย์บอร์ดไม่มีภาษาไทยให้ดู อิอิ (เวลาเพื่อนมาเล่น มันก็บ่น ช่างมัน)
              ที่พันทิพย์มีสวยๆทั้งนั้นเลย ผมเองถ้าไม่ติดเรื่องเงิน ผมไปซื้อมาใช้ซักตัว ผมว่าสวยกว่าที่มีภาษาไทยอีกนะ

Comment

ผมเคยเรียน ปวส คอมพิวเตอร์ที่พาณิชย์แห่งหนึ่งครับ

เป็นตัวแทนไปแข่งพิมพ์ดีดระดับภาคเหนือในระดับ อาชีวะศึกษานี้ละครับ

ตอนนั้น ภาษาไทยทำได้ 50/ นาที Eng 60/นาทีครับ

เน้นช้า ๆ แต่ไปชัวร์ ๆ แต่ถ้าเอาพิมพ์มีผิด ๆ ปนด้วยก็น่าจะเยอะกว่านี้ครับผม

Comment

--- >

ปล. ไอวิทยาลัยเวน แม้งให้ นักศึกษาทำรายชื่อ มผ.กิจกรรม แต่แม้งดันลงของตูว่าไม่ผ่าน ทั้งๆ ที่ผ่าน กุเลยต้องไปเรียนราม ทั้งๆที่กุมีโอกาสไปเรียนที่อื่นได้ ไอวิทยลัยบัดซบ

--- >

แล้ว ห้องแนะแนว กับ ฝ่ายทะเบียน

รวมถึงอาจารย์ที่ปรึกษามีไว้ทำไม้ครับ

ทำไม ไม่ ไปแจ้ง หล่ะครับ

ปล. วิทยาลัย ชื่อดัง ย่านไหนหรอครับ อยากรู้จิงๆ

Comment

ผมเร็วสุด 10 ตัวต่อนาที

Comment

เอาเป็นว่าพิมพ์แบบไม่มองแป้นบอร์ดอ่าครับมองแต่จออย่างเดียวอ่าเห็นแม่ผมทำได้แต่ไม่รู้นะว่ากี่คำ/นาทีแต่คุณแม่ผมพิมพ์เล่นไม่มองแป้นเลยมองแต่จอผมละ งง ทำได้ไงทำได้ก็ถือว่าเร็วแล้วอ่าครับ

ปล.(AMD จงอยู่กับท่านตลอดไป )

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากเลยนะครับ

Comment

Working...
                        X