Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับจะเปลี่ยนฮาร์ดดิสโนตบุค ช่วยสอนวิธีถอดหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับจะเปลี่ยนฮาร์ดดิสโนตบุค ช่วยสอนวิธีถอดหน่อยครับ

จะเปลี่ยนฮาร์ดดิสโนตบุค ของเก่ามันเสียอ่ะครับ มีเสียงดังก็อกๆ ไบออสก็ไม่ดีเทค มองไม่เห็น ช่วยสอนวิธีถอดให้หน่อยครับ Notebook Compaq Presario 2500
    เห็นมีน็อตอยู่2ตัว ถอดมาแล้ว ลองดึงดูยังไงก็ไม่ออก กลัวพัง กลัวหัก ด้วยครับ ท่านใด พอรู้วิธีถอด
    ช่วยบอกให้ด้วยครับ
    Last edited by dragontood; 13 Apr 2020, 19:42:52.

ช่วยหน่อยนะครับ

Comment

ผมไม่ทราบว่า จะเหมือนเครื่องผมหรือเปล่า
      1.พอเปิดฝาเครื่องออกปุ๊บ
      2.จะเหนสายแพ เอาไว้สำหรับดึงโน๊ตบุคออกนะครับ
      3.ท่าก็ดึงตามแนวที่ดึงออก ซ้ายไปขวา(ขั้นตอนนี้อาจจะแน่นซักนิดนึง)ถ้าเป็นของใหม่
      4.พอดึงออกแล้ว ก็ ถอดกรอบ ที่ครอบ HD ออก เอา ของใหม่มาใส่
      5.ใส่ตามระยะเหมือนเดิม

เท่าที่ผมทำก็มีแค่นี้ครับ

Comment

Originally posted by dragontood View Post
        จะเปลี่ยนฮาร์ดดิสโนตบุค ของเก่ามันเสียอ่ะครับ มีเสียงดังก็อกๆ ไบออสก็ไม่ดีเทค มองไม่เห็น ช่วยสอนวิธีถอดให้หน่อยครับ Notebook Compaq Presario 2500
        เห็นมีน็อตอยู่2ตัว ถอดมาแล้ว ลองดึงดูยังไงก็ไม่ออก กลัวพัง กลัวหัก ด้วยครับ ท่านใด พอรู้วิธีถอด
        ช่วยบอกให้ด้วยครับ โพส พีเอม หรือโทรได้เลยครับ 083-9292917
        หรือ จะให้ผมนำไปให้ท่านถอดให้ก็ได้ครับ คิดค่าเสียเวลาได้ครับ รบกวนเพื่อนๆด้วยครับ ช่วยผมด้วย
        ขอบคุณทุกๆท่านล่วงหน้าเลยครับ
        ถ่ายรูปให้ดูหน่อย
        ผมใช้ 2103 AP อยู่ ถอดง่ายนะ มันมีสลักล๊อค ต้องเลื่อนมันแล้วดึง ถ้าเป็นแบบเดียวกัน

Comment

ผมมี Service Manual รุ่นนี้อยู่ถ้าจะเอา เอาเมล์มาผมส่งให้ครับ ของผมถอดแยกร่างมา 2 ปีกว่าแล้วรอบอร์ดอย่างเดียว ถ้าทำไม่ได้ผมเปลี่ยนให้ก็ได้ พรุ่งนี้บ่ายว่างครับ พีเอ็มมาแล้วกัน

Comment

เอารูปมาฝากครับ ผมมีแผ่น Restore Winxp กับ Driver อยู่นะครับถ้าใส่ HD ใช้ตัวนี้น่าจะเร็วกว่า
            Last edited by pookhem; 16 Aug 2008, 13:10:04.

Comment

Working...
            X