Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเพื่อนๆที่ใช้ tablet หน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนเพื่อนๆที่ใช้ tablet หน่อยนะครับ

คือวันนี้ผมเพิ่งไปซื้อ wacom intuos 3 (6x8) มาครับ

พอกลับมาถึงบ้านลองใช้ ตรงบริเวณที่เป็น Active area ที่เป็นบริเวณที่ใช้ปากกาเขียนอะครับ ปรากฏว่าเจ้าแผ่นที่เป็นActive area ดังกล่าวของผมมันอ้าออก คือด้านล่างมันไม่ติดกับตัวเครื่อง ผมลองยกดูมันอ้า(ไม่ติดกับตัวเครื่อง)ออกจนเกือบถึงด้านบน

สรุปคือแผ่นที่เป็น Active area ของผมมันติดกับตัวเครื่องแค่ด้านบนเอง อยากทราบว่าเขาออกแบบมาเป็นแบบนี้ หรือว่ามีอะไรผิดปกติมั้ยครับ

คือผมไม่เคยใช้ tablet มาก่อน อีกอย่างผมเพิ่งซื้อมาถ้ามันผิดปกติผมจะได้ไปขอเปลี่ยนอะครับ

ขอบคุณมากนะครับ

รบกวนหน่อยนะครับ

เพื่อนๆที่ใช้ tablet ยี่ห้ออื่นก็ได้ ช่วยบอกหน่อย ว่าปกติแผ่นที่เป็น Active area มันต้องติดกับตัวเครื่องทั้งแผ่นมั้ยครับ

คือถ้ามันติดกับตัวเครื่องแค่ด้านบนแล้วด้านล่างมันอ้าออกได้นี่มันผิดปกติมั้ยครับ

Comment

แผ่นใสๆ ใช่หรือเปล่าครับ
      ถ้าใช่ก้อคงปกติครับ

Comment

Originally posted by Takumigrit View Post
        แผ่นใสๆ ใช่หรือเปล่าครับ
        ถ้าใช่ก้อคงปกติครับ

แผ่นที่เป็นคล้ายยางอะครับ เป็นพื้นที่ที่เราใช้ปากกาเขียนอะครับ ผมเครียดจังครับเนี่ย

พรุ่งนี้ว่าจะลองไปดูที่ร้านที่ซื้อมาว่ามันเป็นปกติหรือป่าว ถ้าไม่ปกติไม่รู้เขาจะให้เปลี่ยนหรือป่าวก็ไม่รู้นะครับ ผมเพิ่งซื้อมาแค่วันเดียวเองอะครับ

Comment

ขออนุญาติดันหน่อยนะครับ

Comment

-*- wacom intuos 3 ซะด้วย ราคาหมื่นก่า ๆ

แล้วตอนซื้อไม่ได้ถามหรอคร้าบ ไม่ได้ลองเทสหรอ

ลองไปถามเว็บนี่น่าจะตอบได้มากกว่าน่ะ itemstudio.org

Comment

Originally posted by StepPingZ View Post
              -*- wacom intuos 3 ซะด้วย ราคาหมื่นก่า ๆ

แล้วตอนซื้อไม่ได้ถามหรอคร้าบ ไม่ได้ลองเทสหรอ

ลองไปถามเว็บนี่น่าจะตอบได้มากกว่าน่ะ itemstudio.org

ก่อนซื้อเทสแล้วครับ ตอนเทสมันก็ใช้งานปกติครับ

พอกลับมาลองที่บ้านมันมาเห็นตอนกำลังจะเก็บอะครับ คือถ้าไม่สังเกตจะไม่เห็นอะครับ ตอนนั้นผมคว่ำลงจะเก็บเลยเห็น

ส่วนเว็ปที่คุณ StepPingZ แนะนำผมก็เป็นสมาชิกอยู่ครับ ลองถามแล้วเขาบอกว่าให้รีบไปเปลี่ยนเลย T_T

แต่ลองถามอีกที่บางท่านก็บอกปกติ ผมก็เลยมาถามที่นี่ดูอีกทีให้แน่ใจอะครับ

แต่ยังไงพรุ่งนี้ ผมก็คงกลับไปที่ร้านอยู่ดีอะครับ เพิ่งซื้อมายังไม่ได้ใช้เลยอุตส่าห์เก็บเงินตั้งนานอะครับ
              Last edited by some like it hot; 1 Sep 2008, 03:34:21. Reason: พิมพ์ผิดครับ

Comment

ผมซื้อที่ istudio ชั้น 3 พันธุ์ทิพย์ ไม่ทราบว่าการเคลมของที่นี่เป็นยังไงมั่งครับ

คือผมดูในใบเสร็จก็ไม่มีบอกว่าเปลี่ยนสินค้าใหม่ภายใน 7 วันด้วย มีแต่วอยด์รับประกัน 1 ปีอะครับ

Comment

Working...
                X