Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเผื่อไว้ครับ ถ้าจะข้ามขั้นจาก E5200 ต้องไปตัวไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเผื่อไว้ครับ ถ้าจะข้ามขั้นจาก E5200 ต้องไปตัวไหน

อันนี้ถามถึงคนท่ข้ามขั้นจาก E5200 ถ้าจะข้ามขั้นจาก E5200 ต้องไปตัวไหนเลยถึงจะคุ้มค่าที่สุดครับ

E7XXX
    E8XXX
    Q9XXX

ส่วนตัวมองข้าม Q9XXX ไป เพราะแค่ใช้งานแบบ Home Used เกมไม่ได้เล่นอะไรหนัก ก็แค่ Emu PS2 เป็นหลักซึ่ง E5200+4670 ตอนนี้ก็เล่น FF-X FFXII ได้แบบลื่นปรี้ดไร้กระตุกอยู่แล้ว

แล้วแต่งบ งบน้อย E7XXX งบมาก E8XXX งบมากขึ้นไปอีก Q9XXX

Comment

E8xxx / Q9xxx ดูจะคุ้มกว่า

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        E8xxx / Q9xxx ดูจะคุ้มกว่า

ตามนี้่ครับ

ถ้าเล่น E7xxx มันก้อ ใกล้ๆกัน กะE5200 ให้ดี จัด E8xxx Q9xxx

ไปเลยครับ

ถ้าไม่แรงพอ i7 เป็น อีกทางเลือกหนึ่งครับ

Comment

เพราะแค่ใช้งานแบบ Home Used เกมไม่ได้เล่นอะไรหนัก ก็แค่ Emu PS2 เป็นหลักซึ่ง E5200+4670 ตอนนี้ก็เล่น FF-X FFXII ได้แบบลื่นปรี้ดไร้กระตุกอยู่แล้ว

-ถ้าเป็นอย่างที่ท่านพูดมา รอเปลี่ยนเป็น i5 ตอนมันถูกแล้วนู่นล่ะครับถึงจะเกิดความคุ้มค่า

Comment

ก็แล้วแต่ท่านนะ ผมเองจะเปลี่ยนจาก E2160 ไป Q9450 อยู่ เพราะผมใช้งาน แบบ Multi จริงๆ
            เปิดโปรแกรมสารพัด E2160 ของผม ผมว่าผมใช้คุ้มมากๆละ

ส่วนเรื่อง 32nm ผมไม่รีบ i5 มันออกมาใหม่ๆ ยังไงราคาก็แรงอยู่ดี
            แล้วอีกอย่าง กว่าจะออก ก็หาเงินถอยของใหม่ได้ทันอยู่

แต่รอไปเล่นกลางปีหน้า หรือปลายปีก็ยังไม่สาย ให้ราคามัน ปรับตัวลงก่อน

พูดถึง 6 Core 12 Thread ฮ่าๆ

แค่ 4 Core เกมส์ โปรแกรม ยังไม่ค่อยสนับสนุนเล้ย จะรีบเอา 6 Core ไปเพื่ออะไร
            ( เอาไปแข่งบูทวินโดว์กันเหรอ )

แต่ถ้าคุณเอาไปทำงาน ที่ต้องการ ประสิทธิภาพสูงจริงๆ ผมก็สนับสนุน

Comment

Working...
            X