Announcement

Collapse
No announcement yet.

3600+ Alive ปรับลดตัวคูณแล้วไม่ลงตามที่ปรับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3600+ Alive ปรับลดตัวคูณแล้วไม่ลงตามที่ปรับ

ลองปรับลดตัวคูณลงจาก 9.5 เป็น 9หรือ8.5 แล้วหน้าไบออส เห็นความเร็วถูกต้องครับ แต่พอเข้า windows มาเปิด CPUZ ดู กลายเป็นว่าไม่ลดตัวคูณให้ โชว์ที่9.5 ตลอดแบบนี้เป็นที่อะไรต้องปรับใน ไบออสที่ตัวไหนหรือเปล่าครับ

แอบ งง คับ ตอนออกจาก Bios กด F10 อ่ะยัง
    ถ้ากดแล้วแต่ยังเหมือนเดิม ชั่งมัน ดูแค่ความเร็ว
    ว่าได้ตามต้องการหรือ ไม่พอ

Comment

ลองตอนแบบไม่ OC ก้อไม่ลดให้ครับ ปรับ 9*200 แล้วเซฟ ตอนบูทขึ้น 1800 แต่พอเข้าไปที่ windows เช็คกับโปรแกรม CPUZ มันก้อขึ้นที่ 9.5*200 1900 เหมือนเดิมเรยครับ พอรีสตาท ดูตอนบูท ก้อขึ้น 1800

Comment

ม่ะต้องตกจาย ป๋มก็เปงเหมียนกาน มะมีรายสงสัยเปงที่ไบออสหรือบอร์ด(ก้อแหง่ละ คงไม่ได้เปงที่การ์ดจอหรอก)

Comment

แล้วทำไมผมปรับอะไรไม่ได้เลยอ่ะครับ ปรับได้แต่ตัวคูณ ???
          ผมไม่สามารถปรับ FSB ได้เลยอ่ะครับ ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงก่อนครับ
          ผมใช้ x2-3600+ กับ Asrock AliveNF6G-VSTA ช่วยหน่อยนะครับ อยากแรงมั่งอ่ะ T-T

โอเค ปรับได้แระ อิอิ โง่ตั้งนาน นึกว่าให้กด Enter ที่แท้ก็ให้ใส่เลขเข้าไปเรย หุ หุ ^^
          ว่าแล้วก็ลองซะแรย อิอิ ^^
          Last edited by TogTag; 26 Jun 2007, 22:03:09.

Comment

ปรับตัว + - ก็ได้นะครับ ง่ายกว่า

Comment

Edit :ขออภัยรู้สึกจะคนละเรื่องกันครับ แหะๆๆ
              ไหนๆก็เข้ามา Edit แล้ว ตอนนี้ Bios ล่าสุด 1.60 แล้วครับ
              http://www.asrock.com/mb/download.as...ALiveNF6G-VSTA
              ถ้า Bios เดิมไม่มีปัญหา ก็ไม่แนะนำให้ใช้อันใหม่นะครับ แต่จะลองก็ไม่ว่ากันครับ
              Last edited by being; 27 Jun 2007, 20:42:05.

Comment

Originally posted by being View Post
                Edit :ขออภัยรู้สึกจะคนละเรื่องกันครับ แหะๆๆ
                ไหนๆก็เข้ามา Edit แล้ว ตอนนี้ Bios ล่าสุด 1.60 แล้วครับ
                http://www.asrock.com/mb/download.as...ALiveNF6G-VSTA
                ถ้า Bios เดิมไม่มีปัญหา ก็ไม่แนะนำให้ใช้อันใหม่นะครับ แต่จะลองก็ไม่ว่ากันครับ
                อ่า ไม่ไรหรอกครับ ได้ให้ความรู้เพื่อนๆด้วยว่ามี Bios ตัวใหม่มาแล้ว ว่าแล้วก็โหลดซ้าเรย

Comment

ไบออส ตัวใหม่ใช้แล้วลากได้น้อยกว่าตอน ver 1.30 ครับ-*-

Comment

ตัวเก่าผม 1.40 ตัวใหม่นี่ ก้อลากได้เท่าเดิม ตัว 1.30 ยังไม่เคยใช้

Comment

Working...
                    X