Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpu หรือ computer system อะไรแรงที่สุดในโลก!!! (อย่าด่านะ ที่ถามอย่างงี๊)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpu หรือ computer system อะไรแรงที่สุดในโลก!!! (อย่าด่านะ ที่ถามอย่างงี๊)

คือวันนี้นั่งคุยกับเพื่อนเรื่องจะซื้อcpuใหม่ ก็พูดถึงเรื่องความแรงในแต่ละค่าย, แต่ละรุ่น, การOCต่างๆ ก็มีข้อถกเถียงกันนิดหน่อยถึงความคุ้มค่า และก็มีเพื่อนอีกคนหนึ่งมันคงเบื่อและรำคาญ มันก็พูดประชดขึ้นมาว่า เงินแค่หมื่น***จะเอาแรงแค่ไหนวะ แรงที่สุดในโลกเลยหรือไง Gูอยากจะรู้นักว่ามันตัวละเท่าไร และต้องเถียงกันกี่วันถึงจะซื้อได้ นั่นเป็นคำพูดที่ทำให้ผมหยุดเถียงกับเพื่อนในทันที(จะเรียกว่าเถียงก็ไม่ใช่ เรียกว่าเชียร์ค่ายตัวเองดีกว่า) และเกิดความอยากรู้ขึ้นมาจริงๆกับคำประชดนั้น จึงมาขอถามพวกท่านนี่แหล่ะว่า cpu หรือ computer system อะไรแรง!ที่สุดในโลก! ยี่ห้ออะไรใครผลิต ใช้ในงานด้านไหน ผมกับเพื่อนเดาว่าน่าจะใช้ในพวกองค์การอวกาศมั้ง ใครพอมีข้อมูลช่วยบอกหน่อยนะ อย่าด่าผมกันนะ อยากรู้จริงๆ

.. เหอๆ .. ก็พวก supercomputer ใงครับ .. แต่จะเอาไปใช้ทำอะไร อันนี้ก็แล้วแต่ความต้องการของแต่ละองค์กร

.. ถ้าอยากรู้ละเอียด ก็ถาม อากู๋เกิล ดูครับ .. เพียบ

Comment

ก็คงเป็น SuperComputer หรือ เมนเฟรม ต่างๆของกระทรวงกลาโหมแห่งสหรัฐอเมริกา โน่นแหละครับ

Comment

cell cpu รึป่าวอ่ะ

Comment

เครื่อนี่แหละที่แรงและอัจฉริยะที่สุด 555+

Comment

AMD Road runner

Comment

จะแรงไปถึงไหนนน .. ยังไงก็ไม่พ้น "บิท" .. ++

Comment

Originally posted by YuE View Post
                เครื่อนี่แหละที่แรงและอัจฉริยะที่สุด 555+
                เครื่องนี้โหดเกินแล้วครับ = ='

อึ้งมากตอนที่แฮคชมรมคอมพิวเตอร์

Comment

ถ้า cpu แรงสุดต้อง cell ครับ ใช้อยู่ในเซอเวอร์ หรือบางคนอาจจะได้ใช้แล้ว xbox ps3
                  ถ้าคอมพิวเตอร์ที่แรงที่สุดก็หนีไม่พ้น เมนเฟรม ส่วนใหญ่อยุ่ในสหรัฐครับ และก็ที่แรงที่สุดในโลกเลยเป็นเครื่องที่ IBM ผลิตขึ้นมาครับ ไว้ใช้ประมวลผลเกี่ยวกับ การเร่งอนุภาคอะ

Comment

Originally posted by sonicnan View Post
                    ถ้า cpu แรงสุดต้อง cell ครับ ใช้อยู่ในเซอเวอร์ หรือบางคนอาจจะได้ใช้แล้ว xbox ps3
                    ถ้าคอมพิวเตอร์ที่แรงที่สุดก็หนีไม่พ้น เมนเฟรม ส่วนใหญ่อยุ่ในสหรัฐครับ และก็ที่แรงที่สุดในโลกเลยเป็นเครื่องที่ IBM ผลิตขึ้นมาครับ ไว้ใช้ประมวลผลเกี่ยวกับ การเร่งอนุภาคอะ
                    IBM อีกเสียงครับ
                    น่าจะแรงที่สุดในโลก เท่าที่ผมเคยอ่าน เคยดูมาครับ

Comment

Originally posted by sonicnan View Post
                      cell ของ PS3 มิใช่รึ?

http://en.wikipedia.org/wiki/IBM_Roadrunner

-ใช้ CPU IBM PowerXCell 8i 12960 ตัว
                      -ใช้ AMD Opteron Dual-core 6480 ตัว
                      -แรม 103.6 เทราไบต์
                      -ความเร็ว 1.71 เพตาฟล็อป
                      -ใช้กำลังไฟ 2.35 เมกะวัตต์
                      -ราคา 133ล้าน$us
                      Last edited by Zepherous; 5 May 2009, 20:17:35.

Comment

ที่แน่ๆไม่ใช่ Intel

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                          ที่แน่ๆไม่ใช่ Intel
                          +10 ( สะใจ )

Comment

Originally posted by YuE View Post

เครื่องนี้แรงเกินไปครับ ><

แค่ 2 เครื่องข้างล่างนี้ก็เกินพอแล้ว ฮาาา

Comment

เดอะ โร้ด รันเนอร์ ครับ แรงเร็วที่สุดในโลก

Comment

Working...
                              X