Announcement

Collapse
No announcement yet.

มดเข้าไปทำรังใน hdd เครมได้ไหมครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มดเข้าไปทำรังใน hdd เครมได้ไหมครับผม

เพื่อนมันบอกว่า hdd มดเข้า เปิด เข้า window ไม่ได้ ได้ยินแต่เสียง ติกๆๆๆ เลยถอดมาดู อุแม่เจ้า มดออกมาเต็มเลย เลยจัดการเป่าซะ ออกมาเป็นฝูงเลย ลองมาใส่ก็เหมือนเดิม เปิด เข้า window ไม่ได้ ค้างอยุ่ตอนบูต ขึ้นว่า ไม่เจอ hdd

อยากทราบว่า เครมได้ไหม hdd samsung ประกัน 4 system ไม่ทราบว่าอยุ่ที่ไหน พันทิพมีไหมครับ

ปล. เพิ่งรู้ว่า hdd มันก็หวาน
    Last edited by ballboy; 29 Aug 2007, 13:24:24.

อยากรู้เหมือนกันอะ ตั้งแต่ซื้อเครื่องคอมเครื่องแรกเมื่อ 14 ปีที่แล้ว เปลี่ยน HDD มาอย่างน้อย 5 ลูก ไม่เคยเจอแหะ

Comment

มันเข้ารูไหนหว่า....

Comment

Originally posted by dears View Post
        มันเข้ารูไหนหว่า....
        มันอยู่แถวๆ แผงวงจรอะครับ ผมคิดว่า มันคงไปกันแผงปริ้นแน่ๆ มันคงเข้าไปใน hdd ไม่ได้แน่ๆ เพราะมันเป็นระบบปิดอะครับ

Comment

เปิดออกมาแล้ว เครมไม่ได้ครับ

ความจริงมดขึ้น หรือมดเข้า มันก็เคลมไม่ได้อ่ะนะ เพราะไม่ได้เกิดจากความผิดของผู้ผลิต

Comment

ท่าทาง file จะ หวานน่าดู มดถึงขึ้น =="

Comment

มันไปทำรังแถวแผงวงจร เพราะมีฟองน้ำ ต้องลองเสี่ยงเอาไปเคลมดู แต่ต้องเอาฝงฟองน้ำออกให้หมดก่อนล่ะ ตบตาประมาณนั้น

Comment

ผมก็เคยครับ ถอดฮาร์ดดิสออกจากเคส แล้วก็รอให้มดมันเดินออกมาแล้วฆ่าทีละตัวเลยครับ
                ฆ่าเสร็จก็เอาชอร์กขีดมด มาขีดรอบฮาร์ดดิสเลยครับ แล้วมดก็ไม่กลับมาเยือนอีกเลยครับ

Comment

แปลกใจตรงที่ทำไมมันถึงเข้าไปทำรังซะใหญ่โตได้ขนาดนั้น
                  เครื่องทำงานทุกวัน ทั้งความร้อน ทั้งกระแสไฟ

สงสัยไม่ได้เปิดเครื่องมา ปีนึงเปล่านิ่ มันเลยเข้าไปทำรังกานซะขนาดนั้น

Comment

เหอะๆ เกิดมาไม่เคยพบเคยเห็น

Comment

เคยเจอในเครื่องพรินท์ แต่ไม่สงผลอะไรมากมายครับ เอาออกก้ใช้ได้ดี ที่จริง ตอนมีอยู่ก็ยังใช้ได้ แต่กลัวพังเลยใล่มันออกไปซ่ะ

Comment

ใช้กันยังไง มดขึ้น

อิอิ

Comment

ผมเคยเป้นนะ แต่มันเป็นที่เมนบอร์ด ประมาณว่าช่วงที่ปิดเครื่องมันเดินเข้ามาอะ พอเปิดฏ้ถูดชอตตายที่เมนบอร์ดอะ

คยไปศึกษามาเขาบอกว่ามันจะมาตามสนามแม่เหล็กไรทำนองเนี้ย พวกเครื่องซักผ้า ไมโครเวฟไรพวกนี้ก็มีสิทะนะ

Comment

สามารถฝากเคลมได้ทุกร้านครับ ลองส่งไปเคลมดู ฝากเคลมคับ เพราะอุปกรนำเข้ามันมีไม่กี่เจ้า DCOM Advice COM7

Comment

เกิดขึ้นได้ทั้ง HDD หรือ CD/DVD Drive อ่ะ...

พบได้บ่อยในช่วงฤดูฝน...มดบางชนิดนอกจากทำรังแล้วพวกยังทำวงจรอิเล็กทรอนิกส์ลัดวงจรได้ด้วย...

ต้องลองเสี่ยงเครม...แต่ปกติแล้วจะไม่อยู่ในเงื่อนไขของการรับประกันสินค้านะ

Comment

Working...
                              X