Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำวิธีอัพเกรด Driver การ์ด 8600 GT หน่อยครับ (มือใหม่)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำวิธีอัพเกรด Driver การ์ด 8600 GT หน่อยครับ (มือใหม่)

พอดีใช้ Driver ที่ติดมากับตัวเครื่อง แล้วอยากเปลี่ยนไปใช้ตัวใหม่ Forcewave 162 ครับ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณมากครับ

ก็ลบไดร์เวอร์เก่าทิ้งแล้วเอาตัวใหม่ลง ครับ ลบใน คอนโทลพาเน่า อ่ะครับ
    ถ้าไม่ get ยังไงลองค้นกระทู้เก่าๆ เดี๋ยวก็เจอ ชัวร์ๆ

Comment

Originally posted by inwclub View Post
      ก็ลบไดร์เวอร์เก่าทิ้งแล้วเอาตัวใหม่ลง ครับ ลบใน คอนโทลพาเน่า อ่ะครับ
      ถ้าไม่ get ยังไงลองค้นกระทู้เก่าๆ เดี๋ยวก็เจอ ชัวร์ๆ
      เสริมครับ

- ลบ driver ตัวเก่าโดย

ไปที่ control panel --> Add/remove Programs ทำตามรูปได้เลยครับ

หลังจากนั้น เครื่องจะถามว่า Restart มั้ยครับ ให้ตอบว่า Yes เครื่องจะ Restart

เสร็จขั้นตอนการถอนการติดตั้งไดร์เวอร์ครับ

- ติดตั้ง driver ตัวใหม่โดย คร่าวๆก็ให้ double Click ไฟล์ติดตั้งที่โหลดมา แล้ว OK ไปเรื่อยๆครับ

หลังจากนั้น เครื่องจะถามว่า Restart มั้ยครับ ให้ตอบว่า Yes เครื่องจะ Restart

เสร็จขั้นตอนการการติดตั้งไดร์เวอร์ครับ

Comment

ทำแบบนี้นี้เอง

เดี่ยวจะเอาผลเทสมาให้ดูว่าเปลี่ยนไดรเวอร์แล้วดีขึ้นรึเปล่า

ขอบคุณเทพclub และท่านหัวเกียร์มากเลยครับ
        Last edited by Rapina; 17 Sep 2007, 13:13:14.

Comment

ทำแบบนี้นี้เอง

เดี่ยวจะเอาผลเทสมาให้ดูว่าเปลี่ยนไดรเวอร์แล้วดีขึ้นรึเปล่า

ขอบคุณเทพclub และท่านหัวเกียร์มากเลยครับ

โพสเกิน ลบอันนี้ทิ้งไปก็ได้นะก้าบ ขอโทษทีครับ
          Last edited by Rapina; 17 Sep 2007, 13:02:10.

Comment

หลังจากอัพเดท Driver เป็น ForceWare 163.57
            Spec นะครับ
            E6400@2.78
            Asus P5LD2-VM 945G บอร์ดมะค่อยแรง OC ได้น้อยอะครับ
            Ram 1 GB
            VGA 8600gt Forsa เดิม 540/1400 OC ไป 620/1600 เป็นแรม samsung 1.4 ns ครับ
            อุณหภูมิอยู่ราวๆ 40-70 องศา ซิงค์เป็นทองแดง ราคาอยู่ประมาณ 4200 บาท พอดีอยากได้ galaxy หรือ spark แต่มะมีของ ได้ Forsa มาเฉยเลย O_O ผลิตจาก China ครับ ตัวการ์ดเป็น C ธรรมดากับ Solid C 2 ตัว ตอนแรกเห็นในบอร์ดบอกว่าโอเวอร์คล๊อกมะได้ เสียวจริงๆ อ๋อ อีกอย่างมันประกัน ตลอดอายุการใช้งาน งง กับประกันของมันเหมือนกัน

Last edited by Rapina; 17 Sep 2007, 13:09:04.

Comment

ดีใจด้วยครับ

Comment

แรงๆๆๆ

Comment

Working...
                X