Announcement

Collapse
No announcement yet.

Window Vista SP 1 มาแล้ว ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Window Vista SP 1 มาแล้ว ครับ

ผมโหลดมาจากเว้บ บิท แห่ง หนึ่ง

เจ้าของไฟล์บอกว่า

" ตามท่ข่าวได้ออกมานะครับ Vista SP1 ได้ออกมาตั้งแต่วันที่ 4 แล้วนะครับ และได้ถูกส่งไปทำ RTM แล้วนะครับ ทาง MS เองก็ได้กำหนดไว้ว่าจะกำหนดออก ในเดือน March 2008 ที่จะถึงนี้นะครับ

ตัวนี้คงเป็นตัวเดียวกับที่จะออกครับ ผมเชื่อว่ามีคนใน RTM ไปจิ๊กเอามาลงนี่แหละครับ "

ถามว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลงมั้ย ผมเองก็รู้อย่างเดียวครับ

เครื่องผมเห็น RAM 4 GB แล้ว

เปลี่ยนเยอะเหมือนกัน เห็นได้ชัดเจน กินแรมเยอะขึ้น เร็วขึ้นนิดหน่อย ก็อบไฟล์ยังช้าแล้วก็จะทำอะไรก็เรื่องมากเหมือนเดิม

Comment

อยากให้มันรองรับ ไดร์ฟเวอร์ xp หมดเลย

Comment

แจ่มแฮะ 32bit เห็นแรม 4GB ได้ด้วย 555+
        น่าลองๆ

Comment

Originally posted by TaO_OaT View Post
          เปลี่ยนเยอะเหมือนกัน เห็นได้ชัดเจน กินแรมเยอะขึ้น เร็วขึ้นนิดหน่อย ก็อบไฟล์ยังช้าแล้วก็จะทำอะไรก็เรื่องมากเหมือนเดิม
          ท่านลองแล้วหรือครับ แบ่งผมบ้างจิ อิอิ

Comment

ผมเห็นอยู่ที่เว็ป http://www.torrentmove.com/ เอามาปล่อยอ่า

ปล.Size : 637 MB

Package : CD

เครดิตท่าน ohmpuh
            เป็น Windows Vista Ultimate ที่ แจกให้กับผู้ที่ซื้อ Computer ของ Dell ครับ แต่สามารถนำมาใช้กับเครื่องได้ทุกเสปค (ตามที่ผ่านเกณฑ์ของ Micr0$0ft นะ)

Version นี้ผมลองกับ Notebook ของ Asus A8jr-4P085 แล้ว สามารถใช้งานได้ดีมากเลย

เวอร์ชันนี้เหมือนกับเป็น Home Basic ที่ใช้ Aero ได้นะครับ คือเอา Windows Vista Ultimate ของ dell มาตัดฟังก์ชันที่ไม่ต้องการออก (Vlite)

ใครที่ต้องการใช้ Media Center ในเวอร์ชันนี้ตัดทิ้งนะครับ ไม่มีให้ใช้ แล้วก็ตัดเกมส์ที่ติดมากับ Windows ออกด้วย

ไม่ต้องใช้ key ไม่ต้อง activate ครับ ลงแล้วใช้งานได้เลย (ลงไม่ถึง 20 นาที เสปคเครื่องของผมนะ)

รายละเอียดมากกว่านี้อ่านของเจ้าของเลยครับ

Windows Vista Ultimate Lite Dell OEM 32bit (x86)

Last edited by Kengjeed; 9 Feb 2008, 12:34:37.

Comment

Comment

ลงแล้วเหมือนกันแจ่มๆ ไวขึ้นนิดหน่อยพอรู้สึกได้ เพิ่มความมั่นใจขึ้นด้วย ได้ ไดร์ C คืนมาหลาย gb อยู่ อิอิ ใครใช้ vista อยู่แนะนำอัพไปได้เลย

Comment

แล้วมันมีปัญหาเรื่อง crack รึเปล่าผมครับ เค้าบอกว่า paradox มันใช้ไม่ได้แล้วอะ -..-

อ้อๆ หา crack ได้ละ อิอิ
                  Last edited by Lightwave; 9 Feb 2008, 15:18:16.

Comment

Originally posted by ยองยองซอย View Post
                    ท่านลองแล้วหรือครับ แบ่งผมบ้างจิ อิอิ
                    ลองแล้วครับ แต่ตอนนี้ใช้ xp อยู่ เล่นเกมเสร็จก่อนเด๋วจะลง vista อีกรอบ ยังไม่เข็ด

Comment

น่าลองครับ

Comment

โหลดจาก siambit มาแล้ว แต่ยังไม่ได้ลงเลย ... เบื่อเมนูมัน

Comment

ลงแล้วครับผม เห็นแรม 4 GB ได้ดี
                          ปัญหาคือ พอปิด pagefile แล้ว มันควรจะเห็น virtual memory เท่าที่เรามี (ถ้าผมใส่แรม 4 GB มันก็ควรจะเห็นราวๆ 3900-4000 MB)
                          แต่ในความเป็นจริงมันเห็นแค่ 3325 MB เท่านั้น ไม่แตกต่างไปจาก XP หรือ Vista ปกติเลยหน่ะครับ ทำให้ผมสงสัยว่า มันแสดงว่าเห็นแรม 4 GB จริงๆ แต่ใช้ได้จริงๆแค่ราวๆ 3-3.5 GB เหมือนเดิมหรือเปล่า

Comment

Originally posted by Kengjeed View Post
                            ผมเห็นอยู่ที่เว็ป http://www.torrentmove.com/ เอามาปล่อยอ่า

ปล.Size : 637 MB

Package : CD

เครดิตท่าน ohmpuh
                            เป็น Windows Vista Ultimate ที่ แจกให้กับผู้ที่ซื้อ Computer ของ Dell ครับ แต่สามารถนำมาใช้กับเครื่องได้ทุกเสปค (ตามที่ผ่านเกณฑ์ของ Micr0$0ft นะ)

Version นี้ผมลองกับ Notebook ของ Asus A8jr-4P085 แล้ว สามารถใช้งานได้ดีมากเลย

เวอร์ชันนี้เหมือนกับเป็น Home Basic ที่ใช้ Aero ได้นะครับ คือเอา Windows Vista Ultimate ของ dell มาตัดฟังก์ชันที่ไม่ต้องการออก (Vlite)

ใครที่ต้องการใช้ Media Center ในเวอร์ชันนี้ตัดทิ้งนะครับ ไม่มีให้ใช้ แล้วก็ตัดเกมส์ที่ติดมากับ Windows ออกด้วย

ไม่ต้องใช้ key ไม่ต้อง activate ครับ ลงแล้วใช้งานได้เลย (ลงไม่ถึง 20 นาที เสปคเครื่องของผมนะ)

รายละเอียดมากกว่านี้อ่านของเจ้าของเลยครับ

Windows Vista Ultimate Lite Dell OEM 32bit (x86)

(Vlite) มันตัดมากกว่าที่บอกอีก

Comment

Working...
                            X