Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำ ปรึกษา เรื่องการ์ดจอหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำ ปรึกษา เรื่องการ์ดจอหน่อยคับ

ผมจะซื้อ คอมใหม่ โดย สเปคที่เหลือได้แล้ว ดังนี้
    MB - P5K ((หรือถ้าคิดว่าไม่เหมาะกับการ์ดจอ แนะด้วยนะคับ))
    CPU - Intel E8400
    Ram - DDRII 2 gb เพิ่มทีหลัง้ยได้คับ
    Sound - Creative 7.1 <<<<<<<<<<<<<ซื้อแล้ว - -
    PSU - ช่วยแนะนำ กำลังที่พอ + ยี่ห้อที่ไม่ทำคอมระเบิดหน่อย
    HDD - Seagate ไม่แน่ใจว่า buffer 32 mb คุ้มมั้ย ลังเลอยู่ เพราะ 8 mb 16 mb 32 mb มันราคาต่างกัน

ใช้เล่นเกมนะคับ...

อยากได้การ์ดจอรุ่นที่ใช้ ยาวสัก 2-3 ปี อะคับ

ไม่ต้อง OC ก็ได้ ( ไว้ ลากเบาๆ ดีกว่า )

ผม มองๆ 8800 GT อยู่อะครับ จะเหมาะมั้ย

ใจจริงผมตัวการ์ดจอไม่อยากให้เกิน 10 000 อาจจะเกินได้นิดนุง

ใครแนะนำรุ่นอื่นมั่งคับ อยากได้ที่สเถียรๆ แล้วทำงานเข้ากับอุปกรณ์อื่นได้ดี หน่อยคับ

หรือมีความเห็นว่าควรปรับอย่างอื่น ช่วยแนะนำมาด้วยคับ

แล้วเรื่องยี่ห้อ ผมไม่ค่อยรู้อะครับ ASUS Winfast หรือ XFX ((อยู่เชียงใหม่ ขอประกัน ชัวร์ๆง่า))

ป.ล.อยู่เชียงใหม่ แนะนำแหล่งซื้อดีๆด้วยก็ดีนะคับ

ขอบพระคุนเปนอย่างสู๊งง

การ์ดที่ใช้ยาว2-3ปีผมทำใจหน่อยละกันครับดีไม่ดีไม่ถึง 8800GT ตกรุ่นโละล้างสต๊อกด้วยซ้ำ
    ที่เสียวๆคือ 9900GT นี่แหละถ้ารู้จักว่า NVIDIA กับ ATI ออก VGA บ่อยแค่ไหนก็จะทำใจได้เองครับ
    ส่วน 8800GT ก็คุ้มค่าสำหรับตอนนี้ครับปีหน้าไม่แน่

Comment

Originally posted by Khow View Post
      การ์ดที่ใช้ยาว2-3ปีผมทำใจหน่อยละกันครับดีไม่ดีไม่ถึง 8800GT ตกรุ่นโละล้างสต๊อกด้วยซ้ำ
      ที่เสียวๆคือ 9900GT นี่แหละถ้ารู้จักว่า NVIDIA กับ ATI ออก VGA บ่อยแค่ไหนก็จะทำใจได้เองครับ
      ส่วน 8800GT ก็คุ้มค่าสำหรับตอนนี้ครับปีหน้าไม่แน่
      ตามนั้น

Comment

เมนบอร์ดผมว่า P5KR ดีกว่า

Comment

Working...
        X