Announcement

Collapse
No announcement yet.

นอกเรื่องนิส กับ o2 xda atom life

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

...

Comment

ท่าน PrIcoN เกิดปัญหามาให้ถามอีกแล้วครับ...คือผมเข้าไปดูบอร์ดที่พูดเกี่ยวกับ o2 ทามไมมีแต่ปัญหามันจะโดนรุ่น o2 xda atom life ป่าวครับ แล้วผมก้อเลยตัดสินใจลองโทรไปถามแต่ละร้านใน กทม. บอกไม่เหมือนกันอีก บางร้าน ว่า o2 xda atom life ไม่มดีหยังงั้นหยังงี้ บางร้านบอก ก้อไม่มีปัญหาอะไรแต่ติดตรงเวลาเครมอาจช้า บางร้านบอกไม่ค่อยมีปัญหา ระยะเวลาเครมพอๆกะ HTC แต่เท่าที่ถามทุกๆร้านเค้าจะเชียร์ HTC มาก ไม่รุ้เพราะอาไร

Comment

Originally posted by PrIcoN View Post
        แรมมะมีอับน่ะ แต่Cpu นี้แรงสุดยอดเลยครับ(แต่ก็แลกด้วยกับการกินแบตโคตรๆ)
        ความรู้ใหม่สำหรับผมเลยครับ ผมไม่รู้จริงๆว่ามันอัพแรมได้

Comment

Originally posted by bonsp View Post
          ท่าน PrIcoN เกิดปัญหามาให้ถามอีกแล้วครับ...คือผมเข้าไปดูบอร์ดที่พูดเกี่ยวกับ o2 ทามไมมีแต่ปัญหามันจะโดนรุ่น o2 xda atom life ป่าวครับ แล้วผมก้อเลยตัดสินใจลองโทรไปถามแต่ละร้านใน กทม. บอกไม่เหมือนกันอีก บางร้าน ว่า o2 xda atom life ไม่มดีหยังงั้นหยังงี้ บางร้านบอก ก้อไม่มีปัญหาอะไรแต่ติดตรงเวลาเครมอาจช้า บางร้านบอกไม่ค่อยมีปัญหา ระยะเวลาเครมพอๆกะ HTC แต่เท่าที่ถามทุกๆร้านเค้าจะเชียร์ HTC มาก ไม่รุ้เพราะอาไร
          ผมใช้มา4เดือนแล้วยังไม่มีปัญหาครับผม มีแค่ค้างบ้างหลังเล่นเน็ต(สงสัยโหลดไฟล์หนัก)
          แล้วก็เหงมีบ่นๆกันตอนแบ็ตเหลือน้อยแล้วชอบดับ(ประมาณที่40%)แต่ของผมตอนแรกๆก็เป็นเหมือนกันแต่หลังอับรอมเป็น6.0(เดิมใช้ 5.0) ก็ไม่เห็นดับคับ แต่ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันหรือปล่าว - -

Originally posted by Beaver_XT View Post
          ความรู้ใหม่สำหรับผมเลยครับ ผมไม่รู้จริงๆว่ามันอัพแรมได้
          ผมยังไม่ได้บอกว่าอับแรมได้เลย - - อ่านใหม่ครับผม (ผมพิมว่า "มะมี"แปลของผมว่า"ไม่มี" คับ- - )
          Last edited by PrIcoN; 11 Sep 2008, 18:29:28.

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
            แรมมะมีอับน่ะ น่าจะหมายความว่า "แรมไม่มีอับนะ" แบบนี้มากก่า

แต่ถามตรงๆ ตกลง o2 xda atom life มีปัญหาบ่อยป่ะ แบบว่าไม่เกี่ยวกับผู้ใช้นะ เอาเพียวๆออกจากโรงงานแล้วมีปัญหาอ่ะ เหงเครมบอร์ดเยอะไม่รุ้จิงป่ะ

Comment

รอม 6.0 คือ WM 6.0 ป่ะครับ

Comment

ตั้งแต่เปิดเครื่องมา ผมได้ฟอร์เมตมันแค่ครั้งเดียวเองครับ(ตอนลง6.0)แล้วก็ใช้มาเล่นแบบธรรมดา ดูMV ฟังเพลง เล่นเน็ต ออนเอ็ม ไม่เป็นอะไรเลยครับ(หรือเจอเครื่องดีหรือปล่าวก็ไม่รู้) แต่ถ้าตัดสินใจเอาแล้ว ก็ภูมิใจกับมันอ่ะครับ ใช้มันแบบถนอม(ถึงแม้มันจะร่วงไป2ครั้ง) ก่อนผมซื้อผมก็ปรึกษาที่นี้เหมือนกันครับ คนเขาก็เชียร์เอาAsus กัน
                แต่ด้วยใจรัก แล้วก็หาข้อมูลมันเรื่อยๆ(mrpalm siamphone และในgoogle อีกเป็นสิบ) ก็ทำให้ผมไม่กังวลตอนที่ซื้อมันมาครับ
                ทุกวันนี้มันเป็นปกติสุขเหมือนPPC ที่ใช้ๆกัน
                แต่ถ้าเรื่องเคลมนี้นานจริงๆครับ เพราะผมไปซื้อที่ร้านเขาก็บอกมาเหมือนกันว่าถ้าเสียแล้วจะเคลมนานหน่อยน่ะ

Comment

Originally posted by bonsp View Post
                  รอม 6.0 คือ WM 6.0 ป่ะครับ
                  ใช่ครับผม

Comment

โอเช.ครับ ท่าน PrIcoN เป็นไงเป็นกัน เพราะ ถ้าเราคิดว่ามันดีมันก้อดี ตอนนี้มี asus p526 hardreset เป็น10 ครั้ง ยังปกติดี เพราะเชื่อว่ามันดี แบบนี้ไม่ลองไม่รุ้

Comment

ใช้ครับผม เอาใจช่วยน่ะครับ^^
                      เอาเครื่องผมตอนซื้อมาวันแรกให้ดู

Last edited by PrIcoN; 11 Sep 2008, 20:29:29.

Comment

เนียนจัง แต่อยากได้สีขาวแต่มะมีของ

Comment

บอกวิธีการรักษาหน่อย ท่าน PrIcoN แล้วควรซื้ออุปกรณ์ไรเสริมให้ไม่มีรอยมั่ง

Comment

อีกหน่อยมีคนบอกผมว่า o2 xda atom life ซีพียู 620 แต่วิ่งไม่ถึง ผมก้องง+ฮาด้วยแต่ไม่รุ้จิงป่ะนะ

Comment

บอกวิธีการรักษาหน่อย ท่าน PrIcoN แล้วควรซื้ออุปกรณ์ไรเสริมให้ไม่มีรอยมั่ง

การรักษาของผมน่ะ ซื้อซองหนังใส่กับสติกเกอร์ติดจอแค่นั้นล่ะครับ

อีกหน่อยมีคนบอกผมว่า o2 xda atom life ซีพียู 620 แต่วิ่งไม่ถึง ผมก้องง+ฮาด้วยแต่ไม่รุ้จิงป่ะนะ
                              วิ่งถึงหรือปล่าวนี้ยังไม่เคยลองน่ะครับเพราะหาโปรแกรมเทสไม่ได้ครับ

ใช้อยู่ทุกวันนี้ก็ตั้งcpu วิ่ง Auto ครับ แค่นี้ก็ไวแล้ว
                              Last edited by PrIcoN; 12 Sep 2008, 00:46:51.

Comment

Originally posted by PrIcoN View Post
                                ผมใช้มา4เดือนแล้วยังไม่มีปัญหาครับผม มีแค่ค้างบ้างหลังเล่นเน็ต(สงสัยโหลดไฟล์หนัก)
                                แล้วก็เหงมีบ่นๆกันตอนแบ็ตเหลือน้อยแล้วชอบดับ(ประมาณที่40%)แต่ของผมตอนแรกๆก็เป็นเหมือนกันแต่หลังอับรอมเป็น6.0(เดิมใช้ 5.0) ก็ไม่เห็นดับคับ แต่ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันหรือปล่าว - -
                                ผมยังไม่ได้บอกว่าอับแรมได้เลย - - อ่านใหม่ครับผม (ผมพิมว่า "มะมี"แปลของผมว่า"ไม่มี" คับ- - )
                                แรมมะมีอับน่ะ น่าจะหมายความว่า "แรมไม่มีอับนะ" แบบนี้มากก่า

แต่ถามตรงๆ ตกลง o2 xda atom life มีปัญหาบ่อยป่ะ แบบว่าไม่เกี่ยวกับผู้ใช้นะ เอาเพียวๆออกจากโรงงานแล้วมีปัญหาอ่ะ เหงเครมบอร์ดเยอะไม่รุ้จิงป่ะ
                                อิย๊าาา มึนครับ... อ่านผิดได้ไงเนี่ย.. หน้าแหกไปเต็มๆ1ดอก

Comment

Working...
                                X