Announcement

Collapse
No announcement yet.

----มีใครเคยใช้เพาเวอร์ 2 ตัวในเครื่องเดียวแล้วบ้างครับ----

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ----มีใครเคยใช้เพาเวอร์ 2 ตัวในเครื่องเดียวแล้วบ้างครับ----

เรื่องของเรื่องมันมีอยู่ว่า ตอนนี้ใช้เพาเวอร์ 800 Watt ของ เอเวอร์เรส อยู่ อุปกรณ์ของผมก้อมีดังนี้ครับ

CPU Q6600
    เมนบอร์ด P5N-T DELUX
    การ์ดจอร์ ASUS EN9800GTX+ 3ตัว ต่อ 3 WAY SLI
    แรม 2 ก๊ก 2 ตัว
    ฮาร์ดดิส 160 กิ๊ก 2 ตัว
    DVD ROM 2 ตัว
    พัดลมเครส 4 ตัว

ตอนนี้เล่นเกมส์ไม่ได้เลยครับ กระตุกแหลกเพราะไฟไม่พอ เลยจะหาเพาเวอ์ใหม่ แต่เท่าที่ดูเสป๊คแล้ว 1300 Watt
    ไม่น่าจะพอ เพราะตอนที่เห็น TEST กันกับการ์ดแค่ 2 ตัวก้อใช้เพาเวอร์ 1200 WATT เข้าไปแล้ว
    เลยมีเรื่องจะถามดังนี้ครับว่า

ถ้าใช้เพาเวอร์ 800 WATT อีกตัว เลี้ยงเฉพาะการ์ดจอเพียวๆ แค่ 2 ตัว และ เพาเวอร์ 800 WATTอีกตัวเลี้ยงการ์ดจอตัวเดียวกับอุปกรณืทั้งหมด เพื่อนๆ พี่ๆ คิดว่าจะเป็นไงบ้างครับ และ มีใครเคยลองใช้เพาเวอร์2ตัวแล้วบ้าง ได้ผลเป็นไงมาบอกกันด้วยนะครับ

เคยลองแล้ว ใช้ได้ดี
    ถ้าเป็น PSU ที่มียี่ห้อหน่อยก็ทำได้ ไม่มีปัญหา (เคสใหญ่ๆจะมีที่ใส่ PSU 2ช่องพร้อมหัวรวมสายสีเขียวให้อีก)
    แต่ถ้าเป็น PSU บ้านๆ จะมีปัญหาเรื่องความแกว่งของ PSU ค่า efficient PFC

แต่ต้องลัดสายสีเขียวเข้ากับตัวหลักด้วย คงต้องหาสายมาเพิ่มเอง หรือจะทำสายเองก็ได้

ปล. 9800GTX+ ไม่น่ากินไฟขนาดนั้นนะ
    ปล2. เล่นอะไรหรอครับ ถึงใช้ 3Way เลย

Comment

อืม... ไฟยังไม่พออีกเหรอนี่ SLI เทพ แต่ถ้าจะต่อก็วุ่นวายพอดูนะ ลองค้นกระทู๊เก่าๆดูครับมีการต่ออยู่หลายวิธี
      (ถ้าเป็นผมจะพยายามใช้ไฟจาก External ให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้)

Comment

Originally posted by nununu View Post
        เคยลองแล้ว ใช้ได้ดี
        ถ้าเป็น PSU ที่มียี่ห้อหน่อยก็ทำได้ ไม่มีปัญหา (เคสใหญ่ๆจะมีที่ใส่ PSU 2ช่องพร้อมหัวรวมสายสีเขียวให้อีก)
        แต่ถ้าเป็น PSU บ้านๆ จะมีปัญหาเรื่องความแกว่งของ PSU ค่า efficient PFC

แต่ต้องลัดสายสีเขียวเข้ากับตัวหลักด้วย คงต้องหาสายมาเพิ่มเอง หรือจะทำสายเองก็ได้

ปล. 9800GTX+ ไม่น่ากินไฟขนาดนั้นนะ
        ปล2. เล่นอะไรหรอครับ ถึงใช้ 3Way เลย
        ขอบคุณมากๆ ครับ ถ้าเป็นอย่างนั้นผมจะสั่ง TARGAN 900 WATT มาใส่เพิ่มอีกตัวนึง ได้ผลอย่างไรจะเอามาบอกครับ
        ส่วนมากเล่นเกมส์รถครับ GRID ปรับสุดๆ ขอบอกสวยมากๆ ครับ

Comment

Originally posted by hutzero View Post
          อืม... ไฟยังไม่พออีกเหรอนี่ SLI เทพ แต่ถ้าจะต่อก็วุ่นวายพอดูนะ ลองค้นกระทู๊เก่าๆดูครับมีการต่ออยู่หลายวิธี
          (ถ้าเป็นผมจะพยายามใช้ไฟจาก External ให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้)
          ขอบคุณมากครับ 800+500WATT ลองแล้วยังกระตุกอยู่เลยครับ จะลอง 900+800WATT ดู ได้ผลอย่างไรจะมาบอกครับ

Comment

เคยแล้วครับ

Comment

Originally posted by destinyair View Post
              เคยแล้วครับ
              เคยแล้วเป็นไงล่ะ

Comment

Originally posted by G.MUGEN View Post
                เรื่องของเรื่องมันมีอยู่ว่า ตอนนี้ใช้เพาเวอร์ 800 Watt ของ เอเวอร์เรส อยู่ อุปกรณ์ของผมก้อมีดังนี้ครับ

CPU Q6600
                เมนบอร์ด P5N-T DELUX
                การ์ดจอร์ ASUS EN9800GTX+ 3ตัว ต่อ 3 WAY SLI
                แรม 2 ก๊ก 2 ตัว
                ฮาร์ดดิส 160 กิ๊ก 2 ตัว
                DVD ROM 2 ตัว
                พัดลมเครส 4 ตัว

ตอนนี้เล่นเกมส์ไม่ได้เลยครับ กระตุกแหลกเพราะไฟไม่พอ เลยจะหาเพาเวอ์ใหม่ แต่เท่าที่ดูเสป๊คแล้ว 1300 Watt
                ไม่น่าจะพอ เพราะตอนที่เห็น TEST กันกับการ์ดแค่ 2 ตัวก้อใช้เพาเวอร์ 1200 WATT เข้าไปแล้ว
                เลยมีเรื่องจะถามดังนี้ครับว่า

ถ้าใช้เพาเวอร์ 800 WATT อีกตัว เลี้ยงเฉพาะการ์ดจอเพียวๆ แค่ 2 ตัว และ เพาเวอร์ 800 WATTอีกตัวเลี้ยงการ์ดจอตัวเดียวกับอุปกรณืทั้งหมด เพื่อนๆ พี่ๆ คิดว่าจะเป็นไงบ้างครับ และ มีใครเคยลองใช้เพาเวอร์2ตัวแล้วบ้าง ได้ผลเป็นไงมาบอกกันด้วยนะครับ
                ผมว่าใช้ไฟไม่น่าถึง 1300 วัตต์ ถ้าเป็นพวก GTX280 3 way-sli อันนี้ไม่แน่

Comment

แรงมาเชียว

Comment

Originally posted by Yakuza_ขาลีบ View Post
                    แรงมาเชียว
                    ไอ้ผมก้อนึกว่าจะแรง ที่ใหนได้ พอเพาเวอร์ไม่พอเหมือน เพนเทียม2 เลยครับ

Comment

รอลุ้นๆๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
                      X