Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้เจอปัญหามาตอบกันอีกแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้เจอปัญหามาตอบกันอีกแล้ว

รู้สึกว่าช่วงนี้ปัญหาผมจะมีอยู่ทุกวันเลยเนอะ

เริ่มทายปัญหาเลยละกันนะครับ

Ramผมมเป็น 256 Bus 333 ddr1 อ่านะครับ
    แล้วทีนี่เนี่ยผมเสียบปุ๊ป M/B ผมมันเห็นแค่ 266 ผมก็เอะใจ ผมก็เลยลอง เอาแรมอีกเครื่องเป็น 333เหมือนกันมาเสียบมันก็มองเห็นแค่ 266เหมือนกัน

ผมชักแปลกใจ เลยเอาของ ทั้งหมดเลยมาเสียบกับเครื่อง ที่ไม่เป็นปัญหาดู ปรากฏว่า

มันเห็นBus 333ปกติครับ

ถามว่า(หึ้ยไม่ใช่เกมส์โชว์)
    ปัญหานี้เกิดจากอะไรครับ??

อ่อ หากของมีปัญหาผมจะได้เอาไปเครมเยย แหะๆๆ

เด่วพรุ่งนี้ผมจะเอารูปมาห้ายดูนะครับ

วันนี้ง่วง

ฝากคำถามไว้ก่อนแหะๆๆๆ

ขอบคุณมากคับ^^
    Last edited by tungpai; 31 Mar 2007, 09:47:44.

133 ก็คือ 266 ครับ

ลองปรับใน bios ดูครับ

Comment

นี่ครับ รูป

อีกรูปนะครับ

Originally posted by tassapon View Post
      133 ก็คือ 266 ครับ

ลองปรับใน bios ดูครับ

ลองแล้วครับแต่ ผมหาไม่เจอ (เหมือนจะไม่มีด้วยซ้ำ) อ่ะครับ

อีกอย่างผม ใช้ M/B Asrock ทั้ง สองเครื่องเลย ผมว่าลองเอาไปเครมก่อนดีไหม??

น่าจะเกี่ยวกันหรือเปล่าครับ?
      Last edited by tungpai; 31 Mar 2007, 09:51:27.

Comment

บอดรุ่นไรรึ

Comment

มันวิ่งตาม CPU CPU คุณบัส 533 รึป่าว

ถ้า CPU บัส 533 ถึงแรมจะบัส 400 มันก็จะวิ่งที่ 266
          เพราะจากรูป CPU คุณ เป็น Celeron
          Last edited by BoM; 31 Mar 2007, 11:29:45.

Comment

Working...
          X