Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Preview]Thermalright Ultima-90 รุ่นน้องของ U-120

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Preview]Thermalright Ultima-90 รุ่นน้องของ U-120

เอามาอวดโฉมกันก่อน เพิ่งแกะออกจากกล่องพัสดุจากอเมริกาเลยคับ
    Spec คร่าวๆจาก Thermalright.com

Features

Six-heatpipe design for extra fast heat transfer
    Stepping fins to hold 92mm/120mm fans
    Light and easy installation
    High performance, low noise level at competitive price

Technical Spec

Dimension:L115 x W55 x H139
    Weight:460g

มาดูรูปกันเลยดีกว่า

ไม่บอกก็รู้ว่ากล่อง

แอ่น แอ๊นนน

อืม...ใส่อย่างงี้นี่เอง

เทียบขนาดกับพัดลม 80mm แบบบาง

ผิวเป็นคลื่นๆ ตามแบบฉบับ Thermalright

6 ท่อเจ้าข้าเอ้ย เหมือน U-120 เลย

ด้านบน

คลิปติดพัดลม ใช้ได้ทั้ง 120mm และ 92mm

วันนี้เอาแค่นี้ก่อนละกันคับ ยังขี้เกียจรื้อมาประกอบ ไว้ประกอบแล้วจะมาลาก E8400 E0 โชว์อีกรอบ

เหตุผลที่ผมสั่งตัวนี้มา เพราะ U-120 มันสูงเกิน เคสผมมันเห่ยคับ อ้วนไม่พอ

มีของเล่นใหม่อีกแล้ววว...ท่านอิ๊ก

Comment

รอชมตอนประกอบ
      ตัวล๊อกเป็นแบบไหนครับ

Comment

เล็กน่ารักดี

Comment

Originally posted by karaboon View Post
          เป็นแบบใช้ back plate แล้วใช้คาน+ขันน็อตยึดกับ plate คับ

Comment

แห้มๆๆ ทำให้คา.....ใจแล้วก็จากไป

Comment

พัดลมมีไฟ LED หรือป่าวเอยยยย

แล้วราคาค่าตัวน้องเค้า เท่าไหร่คับ d(^__^")b

Comment

Originally posted by karaboon View Post

Comment

Originally posted by TheBoat View Post
                  พัดลมมีไฟ LED หรือป่าวเอยยยย

แล้วราคาค่าตัวน้องเค้า เท่าไหร่คับ d(^__^")b
                  พัดลมมันไม่มีมาให้อะคับ ต้องหามาใส่เอง
                  ผมก็ลืมไป ว่าผมไม่มีพัดลม 120mm หรือ 92mm เลยนี่หว่า มีแต่ Zalman ที่มากับตัว bracket สงสัยจะไม่ค่อยแรง

Comment

ค่าตัวอย่างเดียว ไม่รวมค่าส่ง ประมาณ 1600-1700 บาท คับ

Comment

รอชมของแรงครับบบบบบบบ

Comment

มีขายในไทยไหมครับ ผลการเทสละครับ สนใจสุดๆเลยตัวนี้

Comment

น่าใช้จังเลย

Comment

ราคาพอดีกับตัวมั้ยครับ

Comment

Originally posted by aun002 View Post
                              มีขายในไทยไหมครับ ผลการเทสละครับ สนใจสุดๆเลยตัวนี้
                              ไม่แน่ใจว่าร้าน jedi เอาเข้ามาไหม แต่ท่าทางเค้าเอา U-120 มาทำตลาดมากกว่าคับ

Originally posted by BigLeg View Post
                              ราคาพอดีกับตัวมั้ยครับ
                              ถ้าคิดแค่ค่าตัว(ไม่รวมค่าส่งจากนอก) บวกกับข้อจำกัดของเคสผอม ผมว่าราคาสมน้ำสมเนื้อเลยคับ หาพัดลม 90mm แรงๆมาใส่ก็โอเลยคับ

Comment

Working...
                              X