Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนที่เปิดร้านเน็ต ร้านเกมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนที่เปิดร้านเน็ต ร้านเกมหน่อยครับ

สืมเนื่องมาจากเพื่อนมันเปิดร้านเน็ต แล้วมันก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่องเท่าไรเลยให้ผมช่วย ไอ้ผมก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่องเช่นกันเลยเอ๋อ ๆ ไปด้วยกัน

คืออยากถามวิธีป้องกันลูกค้าซน ๆ หน่อยครับ ประเภทย้ายนั่นย้ายนี่ ลบนั่นลบนี่ เที่ยวนั่นเที่ยวนี่ไปเรื่อยเรียกไวรัสมาเพียบ ใช้วิธีไหนป้องกันครับ

เดิมทีผมใช้ Deep FreezeS ไว้กู้ Drive C แต่มีปัญหาคือเกมออนไลน์เวลามี Patch ใหม่ ๆ ออกมา พอ Deep FreezeS กู้ระบบก็ต้อง Up Patch ใหม่อีก จะปลดล็อก Deep FreezeS เพื่อ Up Patch ใหม่บ่อย ๆ ก็ไม่ไหว ก็ไม่เข้าใจว่าเกมก็ลงไว้ Drive D แล้วทำไม Patch มันไม่ไปอยู่ในนี้หรือไง

มีวิธีไหนแนะนำบ้างไหมครับ ขอบคุณมากครับ

มันไม่ง่ายขนานดนั้นหรอกครับ จะให้ป้องกันแล้วไม่ต้องมานั่งโหลด path เกมต้องขยันหน่อยครับ รีเครื่องก่อนทำทุกครั้ง ส่วนเกมที่ลง Drive D โดยที่ Drive D ไม่ได้ป้องกันไว้ แต่โหลดเสร็จแต่มันยังต้องมาโหลดใหม่ เพราะค่า ใน registry ครับ ต้องไปแก้ค่าใน registry

Comment

เห็นร้านเกมแถวบ้านผมเขาใช้อะไรไม่รู้ วันนั้นเพื่อนผมซนไปลบเกมเขาหมดเครื่องเลยแต่พอรีเครื่อง โปรแกรมมันก็กับมาเหมือนเดิมหมด

Comment

ร้านผมใช้ undo card ป้องกันได้ทั้ง c และ d หรือถ้าไม่อยากเสียเงินมากก็ใช้พวก winguard pro หรือ PC security แค่นี้ก็อยู่หมัด

Comment

Originally posted by Title don View Post
          เห็นร้านเกมแถวบ้านผมเขาใช้อะไรไม่รู้ วันนั้นเพื่อนผมซนไปลบเกมเขาหมดเครื่องเลยแต่พอรีเครื่อง โปรแกรมมันก็กับมาเหมือนเดิมหมด
          น่าจะเป็นโปรแกรมกู้คืนนี่ละครับ

Originally posted by ghostonline View Post
          ร้านผมใช้ undo card ป้องกันได้ทั้ง c และ d หรือถ้าไม่อยากเสียเงินมากก็ใช้พวก winguard pro หรือ PC security แค่นี้ก็อยู่หมัด
          ว่าจะลองเปลี่ยนไปใช้ winguard pro ห้าม Copy Cut อยู่ครับ ให้เล่นอย่างเดียว

Comment

deepfreeze นั่นแหละครับ
            บางเกมส์ ต้องทำ reg ขึ้นมาเองเช่น audition
            http://audition.playpark.com/quick/copy_game_to.html
            ต้อง backup reg ขึ้นมาวางไว้หน้าจอเลย ก่อนเล่นก็รันก่อน
            ถ้าไม่ขยันปลดล็อคนะ ส่วนไดร์ที่ลงเกมส์ก็ซ่อนไว้ด้วยโปรแกรมคุมร้านเลย
            มีไม่กี่เกมส์หรอกที่อิง reg
            sf pucca cabal ยิ่งไม่ต้อง
            บางเกมส์ที่ไม่ต้อง install ก็ copy วางเล่นเลย เช่น cabal rag crysis need undercover เอ้ย..ชะงั้น

Comment

ใช้ undo card หรือโปรแกรมพวกคืนค่าเมื่อปิดเครื่อง หรือ รีสตาร์ท เช่น
              goback , deep freeze , recovery genius และอื่นๆ อีก หลายตัวครับ

Comment

มีโปรแกรมไหนที่ห้ามใช้คำสั่ง Copy Cut Paste ไหมครับ

Comment

ระวังพวกส่งเด็กมาลงเกมส์เถื่อนนะครับ ร้านดีๆ เจ๊งไปหลายแล้ว

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
                    มีโปรแกรมไหนที่ห้ามใช้คำสั่ง Copy Cut Paste ไหมครับ
                    ขุด ๆๆ winguard pro มันทำไม่ได้ =="

Comment

Working...
                    X