Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยที่ครับหาซื้อ pawer sw ได้ที่ไหนอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยที่ครับหาซื้อ pawer sw ได้ที่ไหนอะครับ

คือผมแปลก case เก่าจะมาทำใหม่อะครับ พอดีตัดสายไฟจากอันเก่า กะจะเปลียน สวิต เลยไปซื้อ สวิต แบบ กดติด ปล่อย ดับ ที่อมรมาใช้อะครับแต่ทำไม่มันใช้ไม่ได้ พอเปิดเครื่อง มัน รันแป๊ปเดียวประมาณ 5วิ แล้วก็ ดับ กดสวิต ก็ รัน 5วิแล้วก็ดับ อยากทราบว่า มันใช้สวิตแบบไหนกันแน่อะครับ
    สวิตแบบนี้อะครับตามรูปเลย เพราะ ขอเดิม มันอันเล็กมาก หรือถ้าไม่มีจริงๆๆ ของเดิม มันหาซื้อได้ที่ไหนอะครับ
    Attached Files
    Last edited by min26; 15 Jan 2009, 22:48:58.

มันแค่ผัสแล้ว ห่ างออก หน้าสัมผัสต้องไม่ค้างติดอยู่

ท่านลองแกะมาดู ว่าหน้าสัมผัสของสวิท เวลากดเปิด มันติดค้างกันอยูใหม

และให้ลองใช้ไขควงจิ้ม ขา pw/s เปิดเครื่องก่อน ว่าเครื่องเป็นไรไหม

Comment

ขอบคุณครับ เครื่องปกติครับ เพราะมัน ยังไม่ได้ ย้าย case แค่ ทดสอบพวก สวิตก่อนอะครับ พอดีมันมีปัญหา สรุป ว่า สวิตที่ผมซื้อมา ที่แบบ กดติด ปล่อย ดับ นี้ มันถูกต้องกับ ระบบมันปะครับ
      แล้วที่ว่า ไขควงจิ้ม นี้ จิ้มยังไงกคับ ให้ ไฟกับ ดิน ชนกันหรือเปล่าครับ

Comment

ท่านซื้อมาผิดแล้ว ต้องซื้อแบบกดติด ปล่อยไม่ดับซิครับ

Comment

Originally posted by min26 View Post
          ขอบคุณครับ เครื่องปกติครับ เพราะมัน ยังไม่ได้ ย้าย case แค่ ทดสอบพวก สวิตก่อนอะครับ พอดีมันมีปัญหา สรุป ว่า สวิตที่ผมซื้อมา ที่แบบ กดติด ปล่อย ดับ นี้ มันถูกต้องกับ ระบบมันปะครับ
          แล้วที่ว่า ไขควงจิ้ม นี้ จิ้มยังไงกคับ ให้ ไฟกับ ดิน ชนกันหรือเปล่าครับ
          ก็จิ้มแค่ 2 ขาครับ ที่เขียนว่า pw ก็คือ 2 ขาที่ท่านเสียบสาย สวิทนั่นแหละ ให้มันสัมผัสกัน ครบวงจร

แตะปุ๊ปไฟติด พัดลม cpu หมุนก็ดึงไขควงออก

ถ้าจะปิดแบบไม่ชัดดาวจะจิ้มแช่ก็ได้

ถ้าจะรีสต๊าท ก็จิ้มที่ขา reset

ส่วนสวิทผมไม่เห็นข้างใน บอกไม่ได้
          Last edited by kgb99; 15 Jan 2009, 23:38:44.

Comment

Originally posted by slate View Post
            ท่านซื้อมาผิดแล้ว ต้องซื้อแบบกดติด ปล่อยไม่ดับซิครับ
            ไม่ผิดหลอกครับ ผมซื้อมาทั้ง2แบบแหละ แต่ที่นี้ แบบที่คุณว่า กดติด กดดับ อะมันก็ไฟเดินตลอด สิ
            อ่านตามกระทู้ มีแต่คนบอกว่า กดติดปล่อย ดับ

Comment

นี้ครับรูปสวิต ถ้ามันใช้สวิตแบบนี้ไม่ได้ จริง จะหาซื้อ สวิต พร้อม สาย มันได้ที่ไหนอะครับ
              Attached Files

Comment

Working...
              X