Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Mac Mini บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Mac Mini บ้างครับ

คือว่ากำลังสนใจ Mac Mini เล็กๆ กระทัดรัดดี

แบบว่ามัน Ok แค่ไหนอะครับ สำหรับรุ่น 1.83 GHz ปกติก็ไม่ใช้อะไรมากอยู่แล้ว แค่อยากเล่น Mac

แล้วส่วนมากก็เล่นเว็บอะครับ แล้วก็เล่นเกมที่มันออนบอร์ดพวก Pangya Maple อะครับ

ไม่รู้มันจะ Work มั๊ย จอจะใช้ของที่บ้านก่อนอะครับ

งะเงียบเหงา

Comment

มีใช้ที่บ้านสามเครื่อง นะครับ แต่ว่าไม่เคยใช้เล่นเกมส์ออนไลน์นะครับ
      ผมว่าน่าจะเป็นเครื่องเริ่มต้นที่ดีมาก
      ลองหามือสองดูก่อนน่าจะดี

Comment

ผมก็จะลองอยู่เหมือนกันแต่ติดอยู่อย่างเดียวคือ เงิน ผมว่าน่าสนดีน่ะครับใช้ไรไม่มากเล็กกระทัดรัดดีเคยลองเล่นของเพื่อนก็โอดีน่ะ

Comment

ผมเพิ่งได้ 1.66 มือสองมา สภาพดีราคาถูกมา
          ใช้งานธรรมดา เล่นเนต ตัดต่อรูปบ้าง พิมพ์งาน ดูหนังฟังเพลง
          รวมๆแล้วถือเป็นเครื่องแมค เครื่องแรกที่กลับมาใช้ใหม่ในรอบเจ็ดแปดปีได้ดีมากก

ผมว่าลองหามือสองดูก็ได้นะ ในบอร์ดมีขายตัว g4 อยู่ หกพันกว่าๆเอง
          ซื้อมาแล้วมาอัพลง leopardแจ่มเลยย

Comment

ใช้ G4 1.25 อยู่ครับ ถือว่าแรงพอตัวเลย

ต่อ Ext.HDD+Wireless Mouse/Keyboard แล้วต่อเข้าทีวี กลายเป็นเครื่องเ่ล่นดีวีดีที่เจ๋งสุดๆไปเลย ที่สำคัญ ดู XVID ได้ดีมากๆเลยด้วย(ไฮเดฟดูไม่ได้ครับ กระตุกแหลก)

Comment

Originally posted by i704P View Post
              ใช้ G4 1.25 อยู่ครับ ถือว่าแรงพอตัวเลย

ต่อ Ext.HDD+Wireless Mouse/Keyboard แล้วต่อเข้าทีวี กลายเป็นเครื่องเ่ล่นดีวีดีที่เจ๋งสุดๆไปเลย ที่สำคัญ ดู XVID ได้ดีมากๆเลยด้วย(ไฮเดฟดูไม่ได้ครับ กระตุกแหลก)
              ตัวนี้ overclock เป็น 1.5 ได้นะครับ
              ตอนออกมาใหม่ ๆ ลองถอด overclock ดูก็เวิร์คดีนะครับ
              วิธีการสามารถหาได้จาก google
              ต้องระวังนิดนะครับ เพราะถ้าไปเขี่ยเอาตัวอื่น ออกเครื่องมันพังได้
              แต่เท่าที่ทำมาสองสามตัวก็โอเคครับ
              สรุป หา 1.2 แล้วมา overclock เป็น 1.5 ได้ครับ

Comment

Originally posted by drprachya View Post
                ตัวนี้ overclock เป็น 1.5 ได้นะครับ
                ตอนออกมาใหม่ ๆ ลองถอด overclock ดูก็เวิร์คดีนะครับ
                วิธีการสามารถหาได้จาก google
                ต้องระวังนิดนะครับ เพราะถ้าไปเขี่ยเอาตัวอื่น ออกเครื่องมันพังได้
                แต่เท่าที่ทำมาสองสามตัวก็โอเคครับ
                สรุป หา 1.2 แล้วมา overclock เป็น 1.5 ได้ครับ
                เพื่อนผมทำแล้วร้อนขึ้นครับ(แต่รัน Virtual PC ได้ดีขึ้นเหมือนกัน) 720p ยังดูไม่ได้เหมือนเดิม

Comment

การ์ดจอเล่นกะจอ HP W2408 h แบบ Full HD ได้ปะครับ ว่าจะซื้ออยู่เหมือนกัน ไปถามราคามา แบบ CPU 2 Ghz แรม 2 GB ...มาแล้ว ที่เซียร์ 27000 แต่เมื่อมา ดูการ์ดจอแล้ว ไม่รู้จะเล่นได้เท่าไร

Comment

Working...
                  X