Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสี่ยงไหมครับ ถ้าจะใช้8800gts กับ delux500w

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสี่ยงไหมครับ ถ้าจะใช้8800gts กับ delux500w

ช่วงนี้อยากได้การ์ดจอใหม่จริงๆ พอดีได้งบมาเพิ่มอีก คิดไปคิดมาเหมือนจะลงเอยที่ 8800gts แล้วครับ แต่มันอยู่ที่ว่า เอา8800gts มา กลัวpsu ไม่พอ งานเข้้าแน่(ไม่มีตังซื้อpsu) เลยอยากถามครับว่า ถ้าเล่น8800gtsแล้วไปเจอเจ้าdelux 500w จะไหวไหมครับเนี๊ย สเปคก็ตามลายเซ็นครับ

ไม่ไหวจริงๆ จะได้อดทนเก็บซื้อpsuต่อ

ปล.แนะนำด้วครับ galaxy หรือ XFXดี สำหรับ 8800gts

ขั้นต่ำน่าจะ 460 watts เต็มๆ ครับ กำลังดี อย่างน้อยจะได้สบายใจกับการ์ดระดับนี้ครับ

บอร์ดมือ 2 น่าจะหาได้ครับ

Comment

delux500w ( DLP-34A 500W , 120mm fan adopted, acoustic noise&ripple, ATX 12V 2-ways, 6 pins PCI-E ) ราคา 1000฿ มั้ง
      ผมว่าตัวนี้ OK นะ ไฟ 2 แฟลช ด้วย ไม่น่าจะมีปัญหา

Comment

ลงทุนอีกนิดดีกว่าครับ เวลามันไช้งานเต็มๆตอนเล่นเกมส์มันจะเสถียรครับ เครื่องเราจะได้ไช้งานเต็มที่ด้วย

Comment

ไม่ก็ขอยืมเงินคุณแม่ก่อนครับ เอาดีดีหน่อย แล้วค่อยใช้คุณแม่คืนคับ

Comment

ถ้ามัน 1,000 นึงผมกัดฟันซื้อ 465Watt ของ Enermax มาดีกว่าครับ คิดซะว่าจ่ายส่วนต่างเป็นค่าประกัน 3 ปี (ไม่รู้ว่ารุ่นที่คุณเอามันประกันให้กี่ปี แต่ส่วนใหญ่ยี่ห้อพวกนี้ผมเห็นประกัน 1 ปี)

Comment

ผม 465 enermax กับ XFX8800gts ก็เสียวๆอยู่เหมือนกัน
              เเต่รัน 3dmark ก็ไม่มีปันหาคับ เล่น BFเปิดสุดก็ได้

เเต่ 06 คะเเนนมันต่ำๆยังไงไม่รู้ สงสัยไฟอาจจะไม่พอ

Comment

Originally posted by Patium View Post
                ผม 465 enermax กับ XFX8800gts ก็เสียวๆอยู่เหมือนกัน
                เเต่รัน 3dmark ก็ไม่มีปันหาคับ เล่น BFเปิดสุดก็ได้

เเต่ 06 คะเเนนมันต่ำๆยังไงไม่รู้ สงสัยไฟอาจจะไม่พอ
                แหม สงสัยกัดฟันซื้อ liberty500w ดูจะดีที่สุดใช่ไหมครับ

Comment

delux 450w ท่านอื่นยังใช้แล้วไม่มีปัญหา 500w น่าจะเหลือด้วยซ้ำ

Originally posted by Patium View Post

ผมว่าคิดไปเองหรือเปลาครับ
                  Last edited by Alatal2iel; 12 Aug 2007, 22:42:51.

Comment

06 คะเเนนได้ 7 พันกว่าเองคับ << อาจจะเปนที่ driver เน่า
                    เเต่ตั้งเเต่ใช้มาถึงตอนนี้ก็คงเห็นด้วยกับคุน Alatal2iel เเล้วล่ะ ผมว่า460ไฟมันก็คงพอ

ตอนนี้ format com ใหม่หมดเลย เด๋วโหลด 3dmark จะเอามาtest ใหม่ เเต่ขี้เกียดโหลด เน็ตเต่า
                    Last edited by Patium; 13 Aug 2007, 00:06:05.

Comment

Delux 450w ไหวครับ เคยใช้

Comment

เคยลองกับ arctic cooling 500W (ตัวแถมกับเคส) เอาอยู่นะ ไม่งอแงลากได้ไม่ดับ กับ XFX88gts 320MB

Comment

ไหวครับ มันเพิ่มแต่ ไฟ 12volt ที่อุปกรอื่นใช้น้อยอยู่แล้ว 100 watt เต็มๆครับ

Comment

ไหวครับ อย่าไปยึดติดยี่ห้อมากผมว่า

Comment

แค่แวะเข้ามาบอกว่าน้องผมใช้ galaxy 8800GTS 320MB คู่กับ Delux460W ผมเป็นคนประกอบให้แล้วส่งกลับให้น้องใช้ก็ใช้งานได้ดีครับ น้องรายงานว่างั้น

Comment

Working...
                              X