Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเป่าฝุ่นในรูระบายความร้อนกับเแผง heat sink จะทำเองหรือส่งร้านดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเป่าฝุ่นในรูระบายความร้อนกับเแผง heat sink จะทำเองหรือส่งร้านดีครับ

สงสารเครื่องตัวเอง เปิดแป๊บๆก็เรื่ิมอุ่นๆแล้ว แถมปกกติที่ห้องฝุ่นค่อนข้างเยอะ แต่ไม่รู้จะทำไงกับมันดี

จะแกะเองก็ไม่กล้าอะครับ

ลืมบอกว่าผมใช้ HP Compaq V3604AU ครับ

หมดประกันค่อยทำเองครับ ยังอยู่ในประกันส่งศูนย์ดีกว่าครับ

แต่ในประกันผมทำอ่ะ เปลี่ยนซีพียู ล้างซิ้งค์ เปลี่ยนซิลิโคนocz เข้าไปอีก เหอะๆ

Comment

ส่วนตัวใช้ โบลว์เวอร์ ตัวเล็กๆ เป่าเบาๆ (ฝุ่นกระจาย) ทั้ง PC และ Notebook หิหิหิ

Comment

แรงไประวังพัดลมพังนะครับ

Comment

Originally posted by tanwatana View Post
          แรงไประวังพัดลมพังนะครับ
          ไม่พีงหรอครับท่าน เพราะผมก้อใช้ประจำครับ PC อีกเครื่อง ไว้โหลด Bit เปิดทั้งวัน ทั้งคืน ฝุ่นเต็ม

แล้วนี่ก้อไกล์ทำความสะอาดอีกแล้ว เช็งเป็ด

Comment

มันไม่หมุนจนพังหรอกครับ แต่มันจะหักนี่สิ อะไรก็เกิดขึ้นได้ อย่าประมาทครับ ผมว่าให้มืออาชีพเค้าทำดีกว่า ส่งร้านล้างอัดฉีดเถอะ

Comment

เอาปั่นในเครื่องซักผ้าเลยมะครับ

Comment

เอาเครื่องดุดฝุ่นดุดเลยครับ

Comment

ผมเอาโบลเวอร์จ่อตรงรูระบายความร้อน ฝุ่นพุ่งออกมาเต็ม

Comment

Working...
                  X